पोलिसांनी आंदोलकांना जंतर-मंतरवरून हटवले
कॉकरोच जनता पक्षाच्या आंदोलकांना जंतर मंतरवरून हटवण्यात आले आहे. पोलिसांनी व्यासपीठ मोकळे करून तंबू हटवले आहेत. आंदोलकांना तेथून हुसकावून लावले जात आहे. आंदोलनादरम्यान पोलिसांनी जोरदार लाठीचार्जही केला.सोनम वांगचुक यांनी सफदरजंग रुग्णालयातून एक हस्तलिखित संदेश पाठवला आहे. तो त्यांच्या एक्स हँडलवर शेअर करण्यात आला. त्या पोस्टमध्ये लिहिले आहे:”जोपर्यंत तरुण नेत्यांना संसद भवनात खासदारांना भेटण्याची परवानगी मिळत नाही, किंवा मला येथे रुग्णालयात खासदारांना भेटण्याची परवानगी मिळत नाही, तोपर्यंत मी माझे उपोषण सुरूच ठेवणार आहे.मला आशा आहे की, सरकार शिक्षणमंत्र्यांना जबाबदार धरेल, त्याआधी नाही. चिथावणी देऊनही तरुणांनी ज्या प्रकारे शांतता राखली, त्यामुळे मी खूप प्रभावित आणि भावूक झालो आहे.मी सरकार आणि पोलिसांना आवाहन करतो की, विद्यार्थ्यांना आज किंवा उद्या संसदेत त्यांच्या तक्रारी मांडण्याची परवानगी देऊन हा प्रश्न सोडवावा.
मला खात्री आहे की, तरुण आंदोलक उद्याही तोच संयम आणि सहनशीलता दाखवतील, जशी त्यांनी आज दाखवली.”
पोलिसांनी आंदोलकांवर दगडफेक केल्याचा सीजेपीचा दावा, व्हिडिओ
“कॉकरोच इज बॅक एक्स” या हँडलवर एक व्हिडिओ शेअर करण्यात आला आहे. त्यात दावा करण्यात आला आहे की, पोलीस आंदोलकांवर दगडफेक करत आहेत. तसेच, क्रूर लाठीचार्ज पुरेसा नव्हता का, असा प्रश्नही त्यात विचारण्यात आला आहे.
दरम्यान, सीजेपीने अभिजीत दीपके यांना ताब्यात घेतल्याचा दावा केला आहे. मात्र, पोलिसांनी हे नाकारले आहे. सोमवारी सकाळी ८ वाजता सुरू झालेल्या आंदोलनादरम्यान झालेल्या पोलीस लाठीचार्ज आणि संघर्षात अनेक आंदोलक जखमी झाले.
सकाळी १० वाजता आंदोलकांनी बॅरिकेड्स तोडून संसदेच्या दिशेने कूच केल्यावर परिस्थिती चिघळली. पोलिसांनी त्यांना थांबवण्याचा प्रयत्न केला. यानंतर आंदोलक संसदेच्या जवळ पोहोचले.
आंदोलकांनी संसदेत घुसण्याचा प्रयत्न केला. या पार्श्वभूमीवर संसदेतील सुरक्षा वाढवण्यात आली आहे. मुख्य प्रवेशद्वार बंद करण्यात आले. त्यांना रोखण्यासाठी पोलिसांनी अश्रुधुराच्या नळकांड्या फेकल्या.
पोलिसांच्या कारवाईनंतर जमाव पांगला. बाहेर हा गोंधळ सुरू असताना, पंतप्रधानांसह सर्व खासदार संसदेत उपस्थित होते.
या संपूर्ण घटनेदरम्यान, कॉकरोच जनता पक्षाच्या प्रतिनिधींनी जेपी नड्डा यांची भेट घेतली. त्यांच्या दाव्यानुसार, नड्डा यांनी त्यांना आश्वासन दिले की जंतर मंतर परिसरात कोणतीही पुढील कारवाई केली जाणार नाही.
कॉकरोच जनता पार्टी एक्सवरील एका पोस्टमध्ये असे लिहिले आहे, “अभिजीत दीपक, सौरभ दास, आशुतोष रांका आणि गीतांजली आंगमो अजूनही जंतर मंतरवर आंदोलन करत आहेत. ते सध्या केरळ हाऊससमोर आहेत. हे शांततापूर्ण आंदोलन संपणार नाही. दिल्लीकरांनो, बाहेर पडा आणि जंतर मंतरवर आमच्यासोबत सामील व्हा – आता नाही तर कधीच नाही. धर्मेंद्र प्रधान यांनी राजीनामा दिलाच पाहिजे.”
आंदोलकांशी झालेल्या संघर्षात ५० हून अधिक पोलीस जखमी
पोलिसांच्या सूत्रांनुसार, सीजेपीच्या आंदोलकांशी झालेल्या संघर्षात ५० हून अधिक पोलीस जखमी झाले असून, त्यामुळे कडक सुरक्षा व्यवस्था ठेवण्यात आली आहे.जखमी पोलिसांना उपचारासाठी रुग्णालयात दाखल करण्यात आले असून, हिंसाचारानंतर पोलिसांनी परिस्थिती नियंत्रणात आणली आहे.

