कॉकरोच जनता पार्टी (CJP) ने म्हटले आहे की, सरकार देशभरातील विद्यार्थ्यांवर खटले दाखल करत आहे. त्यांना खोट्या खटल्यांमध्ये अडकवले जात आहे. आम्ही त्यांना कायदेशीर मदत करू. यासाठी एक वेबसाइट देखील तयार करू.CJP प्रवक्ते सौरव दास यांनी ॲडव्होकेट कपिल सिब्बल यांच्यासोबत संध्याकाळी 5:30 वाजता दिल्लीतील तीन मूर्ती लेन येथे पत्रकार परिषद घेतली. धर्मेंद्र प्रधान यांच्या राजीनाम्यानंतर आणि विद्यार्थी आंदोलन संपल्यानंतर CJP पहिल्यांदाच माध्यमांसमोर आले.
यापूर्वी, 25 जुलै रोजी प्रधान यांच्या राजीनाम्यानंतर CJP प्रवक्ते सौरव दास आणि आशुतोष रांका यांनी केंद्रीय मंत्री जेपी नड्डा आणि जितेंद्र सिंह यांच्यासोबत संयुक्त पत्रकार परिषद घेतली होती. यामध्ये CJP च्या तिन्ही मागण्या पूर्ण झाल्याची माहिती देण्यात आली होती.
CJP प्रवक्ते सौरव दास यांनी सोमवारी X वर आरोप केला की, आसाम, पश्चिम बंगाल आणि बिहारमध्ये विद्यार्थी आणि आंदोलकांना ताब्यात घेतले जात आहे आणि त्यांच्यावर कारवाई केली जात आहे.

पक्षाचे म्हणणे आहे की, केंद्र सरकारने कोणत्याही आंदोलकावर कोणतीही दंडात्मक कारवाई केली जाणार नाही, या आश्वासनावर त्यांनी देशव्यापी आंदोलन स्थगित केले होते.
CJP ने इशारा दिला की, जर सरकारने आपल्या आश्वासनावरून माघार घेतली, तर हे लाखो तरुणांच्या विश्वासाशी केलेला विश्वासघात ठरेल. पक्षाने म्हटले की, जर उद्यापर्यंत ताब्यात घेतलेल्या सर्व लोकांना सोडले नाही आणि एफआयआर मागे घेतल्या नाहीत, तर ते पुढील आवश्यक पाऊल उचलतील.
सोनम वांगचुक यांना सोमवारी रुग्णालयातून डिस्चार्ज मिळाला. यानंतर ते लडाखला रवाना होतील. त्यापूर्वी ते महात्मा गांधींना श्रद्धांजली वाहण्यासाठी राजघाटला गेले. वांगचुक यांनी शुक्रवारी रात्री उशिरा आपले २६ दिवसांचे उपोषण संपवले होते.
वांगचुक म्हणाले- अहिंसेच्या मार्गावर चालल्यास, समाधान नक्की मिळते
वांगचुक म्हणाले- गेल्या पाच-सहा वर्षांपासून आम्ही लडाखमध्ये गांधीजींच्या अहिंसक पद्धतीचा अवलंब करत आहोत आणि ती आम्हाला खूप प्रभावी वाटली. मात्र, ही पद्धत राष्ट्रीय स्तरावरही काम करेल का, याबाबत मला शंका होती. परंतु या आंदोलनाने माझा विश्वास आणखी दृढ केला की, गांधीजींचा मार्ग आजही संपूर्ण देशात तितकाच प्रभावी आहे आणि येत्या अनेक वर्षांपर्यंत राहील.

