पुणे:पुणे शहरातील गुन्हेगारीला आळा घालण्यासाठी आणि पाहिजे असलेल्या आरोपींचा शोध घेण्यासाठी पुणे पोलिसांनी विशेष मोहीम हाती घेतली आहे. या मोहिमेअंर्तगत लक्ष्मीनगर पोलीस स्टेशनच्या पथकाने एका धडक कारवाईत रेकॉर्डवरील पाहिजे असलेल्या एका सराईत गुन्हेगाराला त्याच्या साथीदारासह अटक केली आहे. आरोपींकडून एक बनावटी लोखंडी पिस्तूल (गावठी कट्टा) आणि एक जिवंत काडतूस जप्त करण्यात आले आहे.
सापळा रचून केली अटक
पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, ३१ मे २०२६ रोजी लक्ष्मीनगर पोलीस स्टेशनच्या हद्दीत कॉम्बिंग ऑपरेशन सुरू होते. यादरम्यान पोलीस अंमलदार अक्षय शिंदे, कादीर शेख आणि अमोल गायकवाड यांना बातमीदाराकडून एक अत्यंत महत्त्वाची माहिती मिळाली. लक्ष्मीनगर पोलीस ठाण्यातील एका गुन्ह्यात पाहिजे असलेला रेकॉर्डवरील आरोपी साजिद उर्फ डिजे मोहम्मद शेख (वय २०, रा. कामराजनगर, येरवडा) हा त्याच्या राहत्या घरी येणार असल्याची खात्रीशीर माहिती पोलिसांना मिळाली होती.मिळालेल्या माहितीच्या आधारे वरिष्ठ पोलीस निरीक्षक रवींद्र कदम यांच्या मार्गदर्शनाखाली गुन्हे शाखेचे पोलीस निरीक्षक उमेश गिते, सहाय्यक पोलीस निरीक्षक दत्तात्रय लिंगाडे, रविकांत नंदनवार आणि त्यांच्या पथकाने कामराजनगर येथील आरोपीच्या घराभोवती सापळा रचला.
खिडकीतून पळण्याच्या तयारीत असताना पोलिसांनी पकडले
पोलिसांनी आरोपीच्या घराचा दरवाजा वाजवला असता आतून कोणताही प्रतिसाद मिळाला नाही. त्यामुळे पोलिसांनी योग्य त्या बळाचा वापर करून घरात प्रवेश केला. पोलिसांची चाहूल लागताच घरात असलेले दोन इसम पहिल्या मजल्याच्या खिडकीतून पाईपच्या सहाय्याने खाली उतरून पळून जाण्याचा प्रयत्न करू लागले. मात्र, दबा धरून बसलेल्या पोलिसांनी अत्यंत शिताफीने पाठलाग करून दोघांनाही ताब्यात घेतले.
अटक करण्यात आलेले आरोपी:
१. साजिद उर्फ डिजे मोहम्मद शेख (वय २०, रा. अंधु चायनीज समोरील गल्ली, कामराजनगर, येरवडा, पुणे) – (हा मूळ गुन्ह्यातील पाहिजे असलेला मुख्य आरोपी आहे).
- शुभम राजेंद्र क्षीर (वय २६, रा. सर्व्हे नं. ४७, ढवळे वस्ती, भारत फोर्ज रोड, गणपती मंदिरा जवळ, घोरपडी गाव, पुणे).
गावठी पिस्तूल आणि जिवंत काडतूस जप्त
अटक करण्यात आलेल्या दोन्ही आरोपींची अंगझडती घेतली असता, पोलिसांना त्यांच्याकडे एक बनावटी लोखंडी पिस्तूल आणि एक जिवंत काडतूस मिळून आले. पोलिसांनी हे बेकायदेशीर हत्यार तात्काळ जप्त केले असून दोघांवरही गुन्हा दाखल करून त्यांना पुढील कारवाईसाठी ताब्यात घेतले आहे.
वरिष्ठ अधिकाऱ्यांचे मार्गदर्शन
ही उल्लेखनीय कारवाई पुणे शहराचे पोलीस आयुक्त अमितेश कुमार, सह पोलीस आयुक्त संजय दराडे, अप्पर पोलीस आयुक्त (पूर्व प्रादेशिक विभाग) मनोज पाटील, पोलीस उपायुक्त (परिमंडळ ४) विजयकुमार मगर आणि येरवडा विभागाचे सहाय्यक पोलीस आयुक्त सुनील जैतापूरकर यांच्या मार्गदर्शनाखाली लक्ष्मीनगर पोलीस ठाण्याच्या पथकाने यशस्वीरित्या पार पाडली.

