पुण्यात भाजपच्या निवडणूक व्यवस्थापनावर प्रश्न ; रणनीतीचा आढावा होणार?

Date:

पुणे विभागातील पदवीधर आणि शिक्षक मतदारसंघांच्या निवडणुकीत भाजपने संघटनात्मक तयारीवर विशेष भर दिला होता. पक्षाचे प्रदेश सरचिटणीस राजेश पांडे यांच्याकडे निवडणूक प्रमुखपदाची जबाबदारी सोपविण्यात आली होती, तर उच्च व तंत्रशिक्षणमंत्री चंद्रकांत पाटील यांच्याकडे प्रभारीपदाची धुरा होती.शिक्षक मतदार संघातील विजयासाठी चंद्रकांत दादांना श्रेय दिले जात आहे . शिक्षक मतदार संघातील विजयानंतर कौस्तुभ गावडे यांनी तातडीने मंत्री चंद्रकांत दादा यांची भेट घेत त्यांनी विशेष मेहनत घेतल्याचे स्पष्ट कलेले आहे .

महाराष्ट्र साहित्य परिषद आणि अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळासारख्या संस्थांच्या निवडणुकांमध्ये भाजपच्या राजकीय व संघटनात्मक प्रयत्नांशी राजेश पांडे यांचे नाव जोडले गेले आहे. त्या पार्श्वभूमीवर पुणे विभागातील दोन्ही विधान परिषद जागा जिंकण्यासाठी पक्षाने त्यांच्या संघटनात्मक अनुभवावर विश्वास दाखवला होता.

निवडणुकीपूर्वी राजेश पांडे यांनी महायुतीचे दोन्ही उमेदवार मोठ्या मताधिक्याने विजयी होतील, असा विश्वास व्यक्त केला होता. मात्र प्रत्यक्ष निकालात भाजपला शिक्षक मतदारसंघात कौस्तुभ गावडे यांच्या रूपाने विजय मिळाला, तर प्रतिष्ठेच्या पदवीधर मतदारसंघात डॉ. स्मिता जाधव यांना राष्ट्रवादी काँग्रेस शरदचंद्र पवार पक्षाच्या हर्षदा देशमुख-जाधव यांच्याकडून ९ हजार ९२८ मतांनी पराभव स्वीकारावा लागला.

या संमिश्र निकालामुळे भाजपच्या निवडणूक नियोजनाची आणि पदवीधर मतदारांपर्यंत पोहोचण्याच्या रणनीतीची चर्चा राजकीय वर्तुळात सुरू झाली आहे.

विशेष म्हणजे, शिक्षक मतदारसंघातील विजयाचा मोठा जल्लोष करण्याऐवजी पक्षाच्या शहर कार्यालयात साधेपणाने सत्कार करण्यात आला .

पदवीधर मतदारसंघात अपेक्षित यश का मिळाले नाही , मतदार नोंदणी आणि मतदानाच्या दिवशीची संघटनात्मक यंत्रणा कितपत प्रभावी ठरली, तसेच उमेदवार निवडीचा निकालावर काय परिणाम झाला काय ? हे प्रश्न आता उपस्थित होत आहेत.

त्यामुळे पुणे विभागातील एक विजय आणि एक पराभव या निकालाचा भाजप नेतृत्व नेमका कोणत्या पद्धतीने आढावा घेते, याकडे राजकीय वर्तुळाचे लक्ष राहणार आहे.

SHARAD LONKAR
SHARAD LONKARhttps://mymarathi.net/
पुण्याचे स्वतंत्र ,पहिले,ऑनलाइन मराठी न्यूज पोर्टल.. http://mymarathi.net/ पुणे महापालिकेची मुख्य सभा लाईव्ह करणारे सर्वात पहिले न्यूज पोर्टल .. C.G.Registration No.MSME/ MH- 26-0179354,M.G. RC No. DCL 2131000315798079 मालक-संपादक : शरद लोणकर( mobile-9423508306) sharadlonkarpune@gmail.com - State Committe Member Of Digital Media Editor Journalist Association Maharshtra *1984 पासून पुण्यात पत्रकारिता, *आजीव सभासद - अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळ, *आजीव सभासद - महाराष्ट्र साहित्य परिषद, *पुण्याच्या रस्त्याखाली ३० फुट खोल उतरून पेशवेकालीन भुयारी पाणीपुरवठा यंत्रणेचा प्रत्यक्षात माग काढणारा पहिला पत्रकार म्हणून मान मिळविला ... *स्वातंत्र्य वीर सावरकर यांचे नातू प्रफुल्ल चिपळूणकर हे सारस बागेजवळ भिक्षुकाच्या अवस्थेत दुर्लक्षित जिवन जगत असल्याचे सर्वप्रथम निदर्शनास आणून दिले *इराक मध्ये अडकलेल्या भारतीय मजुरांची सुटका होण्यासाठी विशेष प्रयत्न -लातूर मधील ५ तरुणांची सुटका . *निगडीतील २ महिन्यात दुप्पट पैसे देणाऱ्या सनराईज कन्सल्टन्सी च्या तथाकथित एल टीटीइ हस्तकाचा पर्दाफाश-संबधित फरार https://www.facebook.com/MyMarathiNews/

Share post:

Popular

More like this
Related

वंदे भारत स्लीपरसाठी रेल्वेचा ८३९ कोटींचा करार; अमेरिकेच्या वॅबटेक कंपनीला मोठी ऑर्डर!

५० वंदे भारत स्लीपर ट्रेनसाठी ब्रेक, स्वयंचलित दरवाजे आणि...

नागपूर-पुण्यात भाजपला जोरदार धक्का! विधान परिषदेच्या पाच जागांपैकी तीन महाविकास आघाडीच्या ताब्यात

फडणवीस-गडकरींच्या नागपुरात काँग्रेसचे अभिजीत वंजारी विजयी; पुणे पदवीधरमध्ये शरद...

बुटांच्या तळात लपवून १३.४४ लाखांचा हॅशिश घेऊन बँकॉकहून आलेला प्रवासी पुणे विमानतळावर पकडला

स्पोर्ट्स शूजमध्ये तयार केले होते विशेष गुप्त कप्पे; ३८१.२७...