Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0

कायद्याची अंमलबजावणी करताना अधिकाऱ्यांना मारहाण करणाऱ्यांबद्दल राजकीय नेत्यांनी समर्थन देणे अनाकलनीय :अतिक्रमण प्रमुख

Date:

पुणे -महापालिकेच्या अतिक्रमण विभागातील कर्मचाऱ्यांना फेरवाल्यांकडून मारहाण केल्याच्या निषेधार्थ गुरुवारी पुणे महापालिकेच्या समाेर . अतिक्रमण विभागाचे अधिकारी,सुरक्षा कर्मचारीयांनी माेठया संख्येने सहभागी होत निषेध सभा घेतली . अनाधिकृत फेरीवाल्यांकडून अतिक्रमण पथकास वारंवार शिवीगाळ व मारहाण करण्यात येते याचा निषेध करत, पाेलिसांनी संबंधितावर कडक कारवाई करावी अशी मागणी करण्यात आली.आम्ही कायद्याची अंमलबजावणी करतो आम्ही तेव्हा जशास तसे उत्तर हि देऊ शकतो असा निर्वाणीचा इशारा देत पोलिसांनी बंदोबस्त द्यायला हवा आणि हल्लेखोरांवर जरब बसवायला हवी तरच शहरात अतिक्रमण कारवाया यशस्वी होतील असे अतिक्रमण प्रमुख माधव जगताप यांनी म्हटले आहे.

यावेळी माध्यमांनी अतिक्रमण प्रमुख माधव जगताप यांना त्यांनी लाथेने उडविलेले एका व्यावसायिकाचे साहित्य याबाबतच्या व्हिडीओ बाबत छेडले आणि खासदार सुप्रिया सुळे यांनी यासंदर्भात जगताप यांच्यावर सोशल माध्यमांतून केलेल्या टीकेकडे लक्ष वेधले तेव्हा जगताप, आणि सभेत आलेले अधिकारी, कर्मचारी आपल्या भावना व्यक्त करताना म्हणाले ,’आमचे कोणीही वैयक्तिक दुश्मन नाही , पण आमच्यावर कायद्याने जबाबदारी काय सोपविली आहे , ती पार पडताना अनेक अडथळे येतात कधी कोणी पोलीस बंदोबस्त देत नाही , कधी कोणी ..ज्यास शक्य ते करते, या सर्वांवर मात करत आम्हाला काम तर करावेच लागते, गरिबांच्या पोटावर परिणाम होईल अशी कारवाई करताना आम्हाला काय वेदना होतात ते आम्हास ठाऊक ,पण बदनामी करायला ,ट्रोल करायला लोक लगेचच पुढे येतात ,प्रत्येकाला मत प्रदर्शित करण्यासाठी व्यासपीठ आहे. पण कुठलाही अल्पसे अपुरे, आवाज नसलेले चित्रीकरण पाहून किमान राजकीय नेत्यांनी तरी प्रतिक्रिया द्यायला नको होती .या मागची पार्श्वभूमी समजावून , किंवा माहिती करून घेऊन नंतर व्यक्त होणे ठीक झाले असते , माझी चूक झाली तर जरूर कारवाई करा , पण अतिक्रमण विभागात काम करणे कितीकाठीन असते ते समजून घ्या ,लोकांवर कितीही वेळा कारवाई करा ते पुन्हा पुन्हा अतिक्रमण करतात शिवाय कारवाई करणारांना बदनाम करतात , आम्हीही माणसे आहोत आम्हालाहि परिवार आहे , चुका करायच्या , बेकायदा काम करायचे आणि वर आमच्यावर अरेरावी करत मारहाण देखील करायची हे कुठवर आमचे लोक सहन करतील ,आम्हीही त्यांना जशास तसे उत्तर देऊ शकतो पण आम्हाला बंधने फार असतात आणि टीकेचे धनी आम्हीच होतो अशीच अवस्था राहिल्याने शहर अतिक्रमण मुक्त होण्यास अडचणी येतात असेही ते म्हणाले .

ज्ञानेश्वर मोळक,विलास कानडे यांची कमतरता भासली

दरम्यान महापालिका कर्मचाऱ्यांवर असो वा आय ए एस अधिकाऱ्यावर असो जेव्हा जेव्हा असे हल्ले लोकांनी, लोक्प्रतीनिधिनी व कार्यकर्त्यांनी केले तेव्हा तेव्हा महापालिका प्रशासनाचे मनोधैर्य खच्ची होऊ नये म्हणून मोळक ,कानडे यांनी मोलाची कामगिरी बजावली त्यांना क्लास १ /२ /३ अशा अनेक अधिकाऱ्यांनी वेळोवेळी साथ दिली . आज या सर्व अधिकाऱ्यांची कमतरता या निषेध सभेत प्रामुख्याने जाणवली . मोळक ,कानडे निवृत्त झालेले आहेत.

SHARAD LONKAR
SHARAD LONKARhttps://mymarathi.net/
पुण्याचे स्वतंत्र ,पहिले,ऑनलाइन मराठी न्यूज पोर्टल.. http://mymarathi.net/ पुणे महापालिकेची मुख्य सभा लाईव्ह करणारे सर्वात पहिले न्यूज पोर्टल .. C.G.Registration No.MSME/ MH- 26-0179354,M.G. RC No. DCL 2131000315798079 मालक-संपादक : शरद लोणकर( mobile-9423508306) sharadlonkarpune@gmail.com - State Committe Member Of Digital Media Editor Journalist Association Maharshtra *1984 पासून पुण्यात पत्रकारिता, *आजीव सभासद - अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळ, *आजीव सभासद - महाराष्ट्र साहित्य परिषद, *पुण्याच्या रस्त्याखाली ३० फुट खोल उतरून पेशवेकालीन भुयारी पाणीपुरवठा यंत्रणेचा प्रत्यक्षात माग काढणारा पहिला पत्रकार म्हणून मान मिळविला ... *स्वातंत्र्य वीर सावरकर यांचे नातू प्रफुल्ल चिपळूणकर हे सारस बागेजवळ भिक्षुकाच्या अवस्थेत दुर्लक्षित जिवन जगत असल्याचे सर्वप्रथम निदर्शनास आणून दिले *इराक मध्ये अडकलेल्या भारतीय मजुरांची सुटका होण्यासाठी विशेष प्रयत्न -लातूर मधील ५ तरुणांची सुटका . *निगडीतील २ महिन्यात दुप्पट पैसे देणाऱ्या सनराईज कन्सल्टन्सी च्या तथाकथित एल टीटीइ हस्तकाचा पर्दाफाश-संबधित फरार https://www.facebook.com/MyMarathiNews/

Share post:

Popular

More like this
Related

पुणे महानगर परिवहन महामंडळाच्या चऱ्होली आणि माण ई- बस डेपोचे उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांच्या हस्ते उद्घाटन

नागरिकांना उत्तम वाहतूक सेवा देण्यासाठी राज्य शासन प्रयत्नशील -उपमुख्यमंत्री...

उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांच्या हस्तेदापोडी पोलिस ठाण्याच्या नवीन इमारतीचे उद्घाटन

पुणे, दि. 25: पिंपरी चिंचवड पोलिस आयुक्तालयाच्या हद्दीतील दापोडी...

उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांच्या हस्ते बावधन पोलीस ठाण्याच्या नूतन इमारतीचे लोकार्पण

पुणे, दि.२५: उपमुख्यमंत्री तथा जिल्ह्याचे पालकमंत्री अजित पवार यांच्या...