Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0

उझबेकिस्तान एअरवेजने ताश्कंद-मोपा उड्डाणे सुरू केल्याने, गोव्याने नवीन आंतरराष्ट्रीय मार्गाचे केले स्वागत

Date:

पुणे : गोवा ने नवीन आंतरराष्ट्रीय मार्गाचे स्वागत केले: उझबेकिस्तान एअरवेजने ताश्कंद-मोपा फ्लाइट्सची सुरुवात केली – उझबेकिस्तान एअरवेजने अधिकृतपणे ताश्कंदहून गोव्याला थेट उड्डाणांची घोषणा केली आहे. हे उड्डाण २७ ऑक्टोबर २०२४ पासून आठवड्यातून दोनदा चालवले जाईल. अत्याधुनिक एअरबस A320 निओ विमानाद्वारे ही सेवा दिली जाईल, जी ताश्कंदला मनोहर आंतरराष्ट्रीय विमानतळ (मोपा) शी जोडेल, उझबेकिस्तान आणि गोव्यातील पर्यटन आणि सांस्कृतिक देवाणघेवाणीसाठी नवीन मार्ग खुले करेल.

उझबेकिस्तानच्या दूतावास आणि पर्यटन एजंट्सच्या सातत्याने केलेल्या प्रयत्नांनंतर, तसेच ताश्कंदमधील भारतीय दूतावासाच्या महत्त्वपूर्ण सहकार्यामुळे या उड्डाणांची सुरुवात झाली आहे. गोवा पर्यटन विभागाने या जोडणीसाठी महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावली आहे. गोव्याच्या जागतिक पोहोच विस्ताराच्या या प्रयत्नांच्या अनुषंगाने, गोवा पर्यटन विभाग ताश्कंद आंतरराष्ट्रीय पर्यटन मेळाव्यात (TITF) देखील सहभागी होईल.

पर्यटन मंत्री रोहन ए. खांटे यांनी या उपक्रमाचे स्वागत केले आणि सांगितले, “ताश्कंदहून गोव्याला थेट उड्डाणे सुरू होणे हा मध्य आशियाशी गोव्याच्या जोडणीचा एक मोठा टप्पा आहे. ही नवीन जोडणी केवळ पर्यटनाला चालना देणार नाही, तर उझबेकिस्तानशी आपले सांस्कृतिक संबंधही मजबूत करेल. आम्ही गोव्याला जगभरातील प्रवाशांसाठी एक सहज प्रवेशयोग्य आणि चांगले जोडलेले पर्यटन स्थळ बनवण्यासाठी वचनबद्ध आहोत.”

सुनील आंचीपका, IAS, पर्यटन संचालक आणि GTDC चे व्यवस्थापकीय संचालक यांनी मंत्र्यांच्या भावना प्रतिध्वनित करताना सांगितले, “उझबेकिस्तान एअरवेजने गोव्यामध्ये उड्डाणे सुरू करण्याचा निर्णय घेतल्याने आमच्या राज्याच्या पर्यटन क्षेत्रावरील जागतिक आकर्षणाची पुष्टी होते. ही थेट जोडणी उझबेकिस्तानमधील पर्यटकांसाठी प्रवास अनुभव नक्कीच अधिक सोपा आणि आमंत्रित करणारा बनवेल.”

हा नवीन मार्ग राज्याच्या पर्यटन आधार विस्तृत करण्याच्या आणि गोव्याला वर्षभर पर्यटन स्थळ म्हणून प्रोत्साहित करण्याच्या व्यापक धोरणाशी सुसंगत आहे. पर्यटन विभाग उझबेकिस्तानमधून पर्यटकांचे स्वागत करण्यास उत्सुक आहे आणि गोव्याची अनोखी संस्कृती, इतिहास आणि नैसर्गिक सौंदर्य प्रदर्शनाची तयारी करीत आहे. या नवीन उड्डाण मार्गाच्या सुरुवातीमुळे उझबेकिस्तानमधून गोव्यामध्ये पर्यटन वाढणार असून, गोव्याच्या पर्यटन क्षेत्राच्या विस्तारात महत्त्वाची भूमिका बजावेल.

SHARAD LONKAR
SHARAD LONKARhttps://mymarathi.net/
पुण्याचे स्वतंत्र ,पहिले,ऑनलाइन मराठी न्यूज पोर्टल.. http://mymarathi.net/ पुणे महापालिकेची मुख्य सभा लाईव्ह करणारे सर्वात पहिले न्यूज पोर्टल .. C.G.Registration No.MSME/ MH- 26-0179354,M.G. RC No. DCL 2131000315798079 मालक-संपादक : शरद लोणकर( mobile-9423508306) sharadlonkarpune@gmail.com - State Committe Member Of Digital Media Editor Journalist Association Maharshtra *1984 पासून पुण्यात पत्रकारिता, *आजीव सभासद - अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळ, *आजीव सभासद - महाराष्ट्र साहित्य परिषद, *पुण्याच्या रस्त्याखाली ३० फुट खोल उतरून पेशवेकालीन भुयारी पाणीपुरवठा यंत्रणेचा प्रत्यक्षात माग काढणारा पहिला पत्रकार म्हणून मान मिळविला ... *स्वातंत्र्य वीर सावरकर यांचे नातू प्रफुल्ल चिपळूणकर हे सारस बागेजवळ भिक्षुकाच्या अवस्थेत दुर्लक्षित जिवन जगत असल्याचे सर्वप्रथम निदर्शनास आणून दिले *इराक मध्ये अडकलेल्या भारतीय मजुरांची सुटका होण्यासाठी विशेष प्रयत्न -लातूर मधील ५ तरुणांची सुटका . *निगडीतील २ महिन्यात दुप्पट पैसे देणाऱ्या सनराईज कन्सल्टन्सी च्या तथाकथित एल टीटीइ हस्तकाचा पर्दाफाश-संबधित फरार https://www.facebook.com/MyMarathiNews/

Share post:

Popular

More like this
Related

५० हजाराच्या कर्जाने घेतले शेतकरी माय लेकरांचे जीव

गेवराई -कर्जबाजारी शेतकरी मुलाने राहत्या घरी पत्र्याच्या‎आडूला दोरीने गळफास...

दगडूशेठ गणपतीला ११ हजार आंब्यांचा महानैवेद्य

पुणे-साडेतीन मुहूर्तापैकी एक असलेल्या अक्षयतृतीयेच्या मंगलदिनी दगडूशेठ गणपतीला ११...

PMPML बसने चांदणी चौकात ६ खाजगी वाहनांना उडविले , ,PMPML आणि RTOबद्दल संताप,नागरिकांची चिंता आणि सुरक्षेचा प्रश्न

चांदणी चौकातील आपघातातील जखमींसाठी चंद्रकांतदादा सरसावले-जखमींवर उपचाराचा सर्व खर्च...