Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0

२२५ चित्रपटगृह आणि ३ हजार शोज् -‘किल्ला’ २६ जूनपासून…

Date:

यंदाच्या राष्ट्रीय पुरस्कारावर नाव कोरणारा, बर्लिनसारख्या मानाच्या चित्रपट महोत्सवात पुरस्कार पटकाविणारा, ‘इफ्फी’, ‘मामि’ आणि ‘पिफ’ सारख्या आंतरराष्ट्रीय दर्जाच्या भारतीय चित्रपट महोत्सवांमध्ये सर्वांच्या कौतुकास पात्र ठरलेला अविनाश अरूण दिग्दर्शित किल्ला हा चित्रपट येत्या शुक्रवारी २६ जून रोजी सर्वत्र प्रदर्शित होत आहे. प्रदर्शनापूर्वीच भाषेच्या आणि राज्याच्या सीमा तोडून सर्व प्रकारच्या प्रेक्षकांपर्यंत पोहोचलेला किल्ला आता महाराष्ट्रासहित गोवा, कर्नाटक, मध्य प्रदेश, गुजरात आणि इतर राज्यांमध्येही प्रदर्शित होणार असून तो तब्बल २२५ चित्रपटगृहे आणि तीन हजार शोज् द्वारे प्रेक्षकांच्या भेटीस येतोय हे विशेष. एम. आर. फिल्म्स, जार पिक्चर्स आणि एस्सेल व्हिजन प्रॉडक्शन्सची निर्मिती असलेल्या या चित्रपटात अर्चित देवधर, पार्थ भालेराव, गौरीश गावडे, स्वानंद रायकर आणि अथर्व उपासनी या बालकलाकारांसोबत अमृता सुभाष ही अभिनेत्री मुख्य भूमिकेत आहे.

लहान मुलांच्या तरल भावविश्वाभोवती किल्ला चित्रपटाची गोष्ट फिरते. आईच्या नोकरीतील बदलीमुळे पुण्यातून गुहागरला आलेल्या चिन्मय ऊर्फ चिनूची ही कथा आहे. पुण्यासाऱख्या शहरातून कोकणात आलेल्या चिन्मयला नव्या वातवरणाशी जुळवुन घेणं अवघड जात असतानाच त्याच्या आयुष्यात त्याच्याय वर्गातील चार उनाड मित्र येतात. या मित्रांमुळे चिनूलाही त्याच्यातलाच एक वेगळा पैलू सापडतो. काही दिवसांतच एकमेकांचे चांगले मित्र बनलेल्या या पाचही जणांच्या आय़ुष्यात एक अशी घटना घडते जिथे चिनू या सर्वांपासून तुटुन एकटा पडतो आणि तिथूनच त्याचा स्वतःच्या शोधाचा प्रवास सुरू होतो. उनाड वयाची पायरी ओलांडून जाणत्या वयाचा उंबरठा ओलांडण्याचा त्याचा हा प्रवास त्याला खुप काही शिकवून जातो. या सर्व प्रवासाची कथा म्हणजे किल्ला हा चित्रपट.

कोकणच्या निसर्गसौंदर्याचा नितांत सुंदर अनुभव देणा-या अप्रतिम छायाचित्रणाने नटलेला असा हा किल्ला चित्रपट. साधी सरळ पण मनाला थेट भिडणारी कथा आणि कलाकारांचा तेवढाच संयत अभिनय यामुळे किल्लाने यापूर्वीच अनेक प्रेक्षकांची मने जिंकली आहेत. राष्ट्रीय पुरस्कारावर मोहोर उमटवल्यानंतर अनेक प्रेक्षक किल्लाची आतुरतेने वाट बघत होते. ही प्रतीक्षा आता संपली असून शुक्रवारपासून हा चित्रपट सर्वत्र प्रदर्शित होत आहे. यावर्षी लोकमान्य एक युगपुरूष आणि टाइमपास २’ सारखे ब्लॉकबस्टर हिट चित्रपट देणा-या एस्सेल व्हिजनच्या माध्यमातून हा चित्रपट प्रेक्षकांच्या भेटीस येतोय.

 

 

SHARAD LONKAR
SHARAD LONKARhttps://mymarathi.net/
पुण्याचे स्वतंत्र ,पहिले,ऑनलाइन मराठी न्यूज पोर्टल.. http://mymarathi.net/ पुणे महापालिकेची मुख्य सभा लाईव्ह करणारे सर्वात पहिले न्यूज पोर्टल .. C.G.Registration No.MSME/ MH- 26-0179354,M.G. RC No. DCL 2131000315798079 मालक-संपादक : शरद लोणकर( mobile-9423508306) sharadlonkarpune@gmail.com - State Committe Member Of Digital Media Editor Journalist Association Maharshtra *1984 पासून पुण्यात पत्रकारिता, *आजीव सभासद - अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळ, *आजीव सभासद - महाराष्ट्र साहित्य परिषद, *पुण्याच्या रस्त्याखाली ३० फुट खोल उतरून पेशवेकालीन भुयारी पाणीपुरवठा यंत्रणेचा प्रत्यक्षात माग काढणारा पहिला पत्रकार म्हणून मान मिळविला ... *स्वातंत्र्य वीर सावरकर यांचे नातू प्रफुल्ल चिपळूणकर हे सारस बागेजवळ भिक्षुकाच्या अवस्थेत दुर्लक्षित जिवन जगत असल्याचे सर्वप्रथम निदर्शनास आणून दिले *इराक मध्ये अडकलेल्या भारतीय मजुरांची सुटका होण्यासाठी विशेष प्रयत्न -लातूर मधील ५ तरुणांची सुटका . *निगडीतील २ महिन्यात दुप्पट पैसे देणाऱ्या सनराईज कन्सल्टन्सी च्या तथाकथित एल टीटीइ हस्तकाचा पर्दाफाश-संबधित फरार https://www.facebook.com/MyMarathiNews/

Share post:

Popular

More like this
Related

पुण्यात अध्यात्मिक परंपरा, राष्ट्रीय जागृती आणि सामाजिक सुधारणा यांचा मेळ -अमृता फडणवीस

श्रीमती लक्ष्मीबाई दगडूशेठ हलवाई दत्तमंदिर ट्रस्टच्या वतीने लक्ष्मीबाई...

‘माझ्या हत्येचा कट ही त्यांच्या शेवटाची सुरुवात’, शाईफेकीनंतर प्रवीण गायकवाड यांची संतप्त प्रतिक्रिया

सोलापूर : संभाजी ब्रिगेडचे प्रदेशाध्यक्ष प्रवीण गायकवाड यांच्यावर आज...

संजीवन वनउद्यान येथे ५०० देशी झाडांची वृक्षलागवड  

महा एनजीओ फेडरेशन, सस्टेनेबिलिटी इनिशिएटिव्हज, व्ही. के. ग्रुप आणि...

बेरोजगार युवकांना स्वयंरोजगाराकरिता राज्य शासनाच्यावतीने सर्वोत्परी सहकार्य-मंत्री मंगलप्रभात लोढा

पुणे, दि.१३: राज्यातील बेरोजगार युवकांला रोजगार उपलब्ध करुन त्यांचे...