Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0

धार्मिक उत्पात निर्माण करण्यासाठी शहरांची नावे बदलण्याची मोहीम -संजय सोनवणी

Date:

पुणे-धार्मिक उत्पात निर्माण करण्यासाठी  शहरांची नावे बदलण्याची मोहीम राबविली जात असल्याचा आरोप
इतिहासाचे अभ्यासक संजय सोनवणी यांनी केला आहे .

या संदर्भात त्यांनी सांगितले की, मोदी सरकारने धार्मिक उत्पात निर्माण करण्यासाठी देशातील शहरांची नावे बदलण्याची मोहीम हाती घेतली आहे. या मोहिमेतून सामाजिक आणि धार्मिक वातावरण बिघडवण्याचा सरकारचा हेतू आहे. देशात निर्माण झालेली ही नामांतराची लाट जर चांगल्या कारणांसाठी असती, प्रगतीसाठी, विकासाठी असती तर आपण त्याच्याकडे सकारात्मक दृष्टीने पाहू शकलो असतो. खरे तर लोकांची मागणी असताना एखाद्या शहराचे नाव बदलणे हा भाग वेगळा, पण इथ उलटंच होत आहे. सरकार धार्मिक आणि राजकीय अजेंडा डोळ्यासमोर ठेऊन शहरांची नावे बदलत असल्याचा आरोप सोनवणी यांनी केला.

पुणे शहराचे नाव जिजापूर करून संभाडी ब्रिगेडला काय फायदा होणार यावर  संजय सोनवणी म्हणाले, संभाजी ब्रिगेडसुध्दा आता राजकारणात उतरली आहे. त्यांच्या प्रकाशनात मागील अनेक वर्षांपासून पुणे शहराचे नाव जिजाऊनगर किंवा जिजापूर असेच छापत आले आहेत. अशात त्यांना ही राजकीय फायदा मिळवण्याची संधी वाटली. ही संधी खुद्द सरकारनेच त्यांना दिली. संभाजी ब्रिगेडचा आतापर्यंतचा इतिहास सर्वांनाच माहित आहे. त्यांनी आजवर सामाजिक सलोख्याच काम केलेलं आढळत नाही. अशा परिस्थितीत संभाजी ब्रिगेडने जी काही मागणी केली आहे. त्यांच्या या भूमिकेमागे केवळ राजकिय हेतू नाही तर त्यामागे सामाजिक तेढ निर्माण करण्याचे उद्दीष्ट तर नाही ना, अशी शंका येणे स्वाभाविक आहे.

दुष्काळामुळे उध्वस्त झालेले पुणे नव्याने वसविण्याचे काम जिजाऊंनी केले, हा इतिहास सर्वांनाच माहिती आहे. त्यामुळे पुण्यनगरीची निर्माती म्हणून जिजाऊंचे ऋण आहेतच. त्यांच्या या ऋणामध्ये पुण्यासह संपुर्ण महाराष्ट्रातील नागरिक आहेत. परंतु त्यासाठी नामांतर केले तरच जिजाऊंची महती वाढेल, या मताशी सहमत नसल्याचे संजय सोनवणी यांनी शेवटी सांगितले.
SHARAD LONKAR
SHARAD LONKARhttps://mymarathi.net/
पुण्याचे स्वतंत्र ,पहिले,ऑनलाइन मराठी न्यूज पोर्टल.. http://mymarathi.net/ पुणे महापालिकेची मुख्य सभा लाईव्ह करणारे सर्वात पहिले न्यूज पोर्टल .. C.G.Registration No.MSME/ MH- 26-0179354,M.G. RC No. DCL 2131000315798079 मालक-संपादक : शरद लोणकर( mobile-9423508306) sharadlonkarpune@gmail.com - State Committe Member Of Digital Media Editor Journalist Association Maharshtra *1984 पासून पुण्यात पत्रकारिता, *आजीव सभासद - अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळ, *आजीव सभासद - महाराष्ट्र साहित्य परिषद, *पुण्याच्या रस्त्याखाली ३० फुट खोल उतरून पेशवेकालीन भुयारी पाणीपुरवठा यंत्रणेचा प्रत्यक्षात माग काढणारा पहिला पत्रकार म्हणून मान मिळविला ... *स्वातंत्र्य वीर सावरकर यांचे नातू प्रफुल्ल चिपळूणकर हे सारस बागेजवळ भिक्षुकाच्या अवस्थेत दुर्लक्षित जिवन जगत असल्याचे सर्वप्रथम निदर्शनास आणून दिले *इराक मध्ये अडकलेल्या भारतीय मजुरांची सुटका होण्यासाठी विशेष प्रयत्न -लातूर मधील ५ तरुणांची सुटका . *निगडीतील २ महिन्यात दुप्पट पैसे देणाऱ्या सनराईज कन्सल्टन्सी च्या तथाकथित एल टीटीइ हस्तकाचा पर्दाफाश-संबधित फरार https://www.facebook.com/MyMarathiNews/

Share post:

Popular

More like this
Related

अणुबॉम्बच्या धमक्यांना भारत भिक घालत नाही-PM नरेंद्र मोदी

पाकिस्तानसोबत ५१ तासांच्या युद्धबंदीनंतर पंतप्रधान नरेंद्र मोदी म्हणाले -...

ट्रम्प म्हणाले- भारत-पाककडे खूप अण्वस्त्रे, आम्ही अण्वस्त्र युध्द थांबवले

इस्लामाबाद -अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प म्हणाले की, आम्ही दोन...

उद्या दहावी बोर्डाचा निकाल:अधिकृत संकेतस्थळांवर दुपारी 1 वाजता पाहता येणार

यंदा परीक्षेला 16 लाखांहून अधिक विद्यार्थी बसले ...पुणे-महाराष्ट्र राज्य...

“रेड 2 ने १०० कोटींचा टप्पा पार केला, याबद्दल मी मनापासून आभारी आहे!” – वाणी कपूर

ब्लॉकबस्टर ठरलेल्या ‘रेड’ चित्रपटाच्या बहुप्रतिक्षित सिक्वेल ‘रेड 2’ ने...