Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0

अमेरिकेन अल्बम मराठी नाटक रंगमंचावर लवकरच येणार….

Date:

पुणे, ३१—लेखक आणि दिग्दर्शक यांच्यातील अतिशय दृढ नात्यामुळे चांगली कलाकृती रसिकांसमोर सादर होत असते. गेली ५० वर्षात मला या नात्यामुळे यश मिळत आहे असे जेष्ठ अभिनेत्री आशा काळे यांनी येथे सांगितले.

रसिकमोहिनी आणि एफ एफ टी जी ग्रुप निर्मित अमेरिकन अल्बम या नाटकाचा मुहूर्त करण्यात आला. त्यावेळी त्या बोलत होत्या. नाटकाचे लेखक राजन मोहाडीकर, दिग्दर्शक आणि नेपथ्यकार पुरुषोत्तम बेर्डे, निर्माते भाग्यश्री देसाई, झरीर इराणी, मोहनदास प्रभू , नाटकातील प्रमुख कलाकार रविंद्र मंकणी, आशुतोष नेर्लेकर, राजश्री आठवले, रुतुजा जोशी.. त्याप्रमाणे योगेश सोमण, केशव साठ्ये, ओंकार केळकर, सत्यजीत धांडेकर, अतुल ताम्हणकर, सुनील नाईक, नावडकर बंधू, जया जोग, नाटकाचे सूत्रधार सुनील महाजन, नृत्य दिग्दर्शक निकिता, मोघे आदी अनेक मान्यवर यावेळी उपस्थित होते.

मी भाग्यवान आहे कारण या नाटकाचा मुहूर्त माझ्या हस्ते होत आहे असे नमूद करुन काळे म्हणाल्या की, या नाटकाचा पहिला आणि ५०० व्या प्रयोगाला उपस्थित राहणार आहे. रंगभूमीशी माझे अनेक वर्षांचे नाते आहे. त्यामुळे रसिकांना आनंद देता आला आणि मला देखील आनंद मिळाला आहे.

लेखक मोहाडीकर यांनी नाटय लेखनाचा प्रवास उलगडला आणि नाट्य संहिता लेखनामागची भूमिका मांडली. निर्माती भाग्यश्री देसाई यांनी पुण्यात व्यावसायिक नाट्यनिर्मीती होणे गरजेची असल्याचे अधोरेखित केले. देसाई यांनी ‘रसिकमोहिनी’ संस्थेच्या आजवरच्या वाटचालीचा आढावा घेतला तसेच येत्या दोन महिन्यात हे नाटक रंगमंचावर येईल असे सांगितले. निर्माते इराणी आणि प्रभू यांनी मनोगत व्यक्त केले.

रुतुजा जोशी यांनी सूत्र संचालन केले.

SHARAD LONKAR
SHARAD LONKARhttps://mymarathi.net/
पुण्याचे स्वतंत्र ,पहिले,ऑनलाइन मराठी न्यूज पोर्टल.. http://mymarathi.net/ पुणे महापालिकेची मुख्य सभा लाईव्ह करणारे सर्वात पहिले न्यूज पोर्टल .. C.G.Registration No.MSME/ MH- 26-0179354,M.G. RC No. DCL 2131000315798079 मालक-संपादक : शरद लोणकर( mobile-9423508306) sharadlonkarpune@gmail.com - State Committe Member Of Digital Media Editor Journalist Association Maharshtra *1984 पासून पुण्यात पत्रकारिता, *आजीव सभासद - अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळ, *आजीव सभासद - महाराष्ट्र साहित्य परिषद, *पुण्याच्या रस्त्याखाली ३० फुट खोल उतरून पेशवेकालीन भुयारी पाणीपुरवठा यंत्रणेचा प्रत्यक्षात माग काढणारा पहिला पत्रकार म्हणून मान मिळविला ... *स्वातंत्र्य वीर सावरकर यांचे नातू प्रफुल्ल चिपळूणकर हे सारस बागेजवळ भिक्षुकाच्या अवस्थेत दुर्लक्षित जिवन जगत असल्याचे सर्वप्रथम निदर्शनास आणून दिले *इराक मध्ये अडकलेल्या भारतीय मजुरांची सुटका होण्यासाठी विशेष प्रयत्न -लातूर मधील ५ तरुणांची सुटका . *निगडीतील २ महिन्यात दुप्पट पैसे देणाऱ्या सनराईज कन्सल्टन्सी च्या तथाकथित एल टीटीइ हस्तकाचा पर्दाफाश-संबधित फरार https://www.facebook.com/MyMarathiNews/

Share post:

Popular

More like this
Related

पुणे महापालिकेसाठी आप ने मारली बाजी… २५ उमेदवारांची पहिली उमेदवार यादी जाहीर

पुणे- पुण्यातील राजकारणात आपली स्वतंत्र ओळख निर्माण करण्याच्या उद्देशाने...

यावेळी निवडणुकीत: दुबई धमाका .. ज्युपिटर धमाका … ‘जागर स्त्री शक्तीचा, खेळ सौभाग्यवतीचा’ हे ग्रँड आकर्षण

पुणे - महापालिका निवडणुकीचे अर्ज भरण्यापूर्वी अनेक माजी नगरसेवक...

स्वर्गीय राजीव सातव यांच्या पत्नी आमदार प्रज्ञा यांचा भाजप प्रवेश ठरला!

हिंगोली - काँग्रेसचे दिवंगत नेते राजीव सातव यांच्या पत्नी...