पुणे, 30 जुलै, 2024 – भारत त्रिपाठी, आपल्या मनमोहक आणि दोलायमान कलाकृतींद्वारे प्राचीन मिथक आणि दंतकथा जिवंत करण्यासाठी प्रसिद्ध भारतीय कलाकार, राजा रविवर्मा आर्ट गॅलरीत अत्यंत यशस्वी प्रदर्शनाची सांगता झाली. 24 ते 28 जुलै या कालावधीत आयोजित या कार्यक्रमात त्रिपाठी यांचा भारतीय पौराणिक कथांशी असलेला सखोल संबंध आणि अलंकारिक अमूर्त स्वरूपातील त्यांचे प्रभुत्व दाखवण्यात आले, ज्याला कलाप्रेमी आणि समीक्षकांकडून उत्स्फूर्त प्रतिसाद मिळाला.
भारतीय पौराणिक कथांच्या कालातीत कथांचे जतन आणि पुनरुज्जीवन करण्यासाठी त्रिपाठी यांच्या समर्पणावर प्रकाश टाकत या प्रदर्शनाने एक अनोखा दृश्य अनुभव दिला. देव, देवी, महाकाव्य लढाया आणि पौराणिक नायकांचे सार कॅप्चर करणारी त्यांची कलाकृती, धार्मिक कला आणि कथा कलात्मक आणि कथनात्मक अभिव्यक्तीच्या शिखराचे प्रतिनिधित्व करतात या त्यांच्या विश्वासाला मूर्त रूप देते. साध्या पण सशक्त फॉर्मद्वारे, त्रिपाठी यांनी त्यांच्या श्रोत्यांशी खोलवर प्रतिध्वनी करणाऱ्या थीम सांगितल्या, त्या विषयावरील त्यांचे सखोल ज्ञान आणि सखोलता दर्शविते. कला तज्ज्ञ आणि जीवनाच्या विविध क्षेत्रातील पाहुण्यांनी प्रदर्शनाला हजेरी लावली आणि प्रदर्शनातील मंत्रमुग्ध कलाकृतींनी ते मोहित झाले.
प्रदर्शनाचे उद्घाटन करणारे श्री. गौतम बंबावाले (IFS, सेवानिवृत्त) म्हणाले, “भारत त्रिपाठी हे एकेकाळी भारतीय महसूल सेवांचा एक भाग होते, परंतु त्यांनी कलेची आवड जोपासली. मी तरुणांना केवळ त्यांच्या नोकऱ्यांवर थांबू नये, तर त्यांच्या खऱ्या आवडी शोधण्यासाठी आणि त्यांचा पाठपुरावा करण्याची मोहीम घेण्यास प्रोत्साहित करतो.”
श्री.त्रिपाठी यांनी उपस्थितांच्या उदंड पाठिंब्याबद्दल आणि उत्साहाबद्दल कृतज्ञता व्यक्त केली. “हे प्रदर्शन प्रेमाचे परिश्रम होते आणि सर्वांचा असा मनस्वी प्रतिसाद पाहून या प्राचीन कथा जिवंत करण्याच्या माझ्या बांधिलकीला पुष्टी मिळते. मला आशा आहे की माझे कार्य लोकांना भारतीय पौराणिक कथांच्या समृद्ध टेपेस्ट्रीशी प्रेरणा आणि जोडत राहील,” तो म्हणाला.
सौ. उर्वशी शहा यांचे शास्त्रीय गायन आणि श्री चेतन शेट्टी यांचे आकर्षक कथाकथन या चार दिवसीय कार्यक्रमाला प्रेक्षकांनी भरभरून दाद दिली.