Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0

कलमाडींचा जनसहभाग वाढतो आहे …फडणवीसांनी घेतली दखल ?

Date:

पुणे- ‘सबसे बडा खिलाडी’ अशी एकेकाळी ओळख असलेला आणि ‘मी म्हणजे पुणे’ अशी शेखी मिरविलेला पण काळाच्या राजकारणात दूर फेकला गेलेला तथाकथित -नेता सुरेश कलमाडी यांचा अलीकडच्या काळात सणासुदीच्या निमित्ताने वाढणारा जनसहभाग आता केवळ कार्यकर्त्यांचा औत्सुक्याचा भाग राहिला नसून , स्थानिक मंत्री दिलीप कांबळे यांच्या त्यांच्यासमवेत च्या  आणि  ‘ जनसहभागाची ‘ दखल खुद्द मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी घेतल्याचे वृत्त आहे .
महम्मदपैगंबर जयंती निमित्त काढण्यात आलेल्या  मिरवणूकित (जूलुस) मध्ये  सुरेश कलमाडी हे आज  माजी गृहराज्यमंत्री आणि शहर कॉंग्रेस चे अध्यक्ष रमेश बागवे, आणि भाजपचे विद्यमान मंत्री दिलीप कांबळे यांच्या समवेत दिसून आले . अर्थात दिलीप कांबळे हे फार थोडा वेळ कलमाडी यांच्यासमवेत या मिरवणुकीत होते . पण  नगरसेवक अविनाश बागवे व दयानंद अडागळे आक्रमभाई शेख व इतर कॉंग्रेसचे प्रमुख पदाधिकारी बराच काळ कलमाडी यांच्या समवेत मिरवणुकीत होते .कॉंग्रेस मध्ये अजूनही स्थानिक पातळीवर कलमाडी यांचे चाहते राजकारणात बरेच आहेत . केवळ कॉंग्रेस मध्येच नाहीत तर अन्य पक्षात हि त्यांचे चाहते आहेत . तत्कालीन नेते विठ्ठलराव गाडगीळ यांना हटविण्यासाठी कलमाडी यांनी निस्वार्थी राजकारणाला व्यवहारिक मार्गावर  नेल्याने सुरुवातीला अनेकांनी त्यांच्यावर टीका केली होती . पण काळ पुढे सरकला तसा त्यांच्यावर टीका करणारी मंडळी देखील त्यांच्या समवेत दिसू लागली .कलमाडी यांनी राजकारणाची दिशा अशी बदलून ठेवली कि त्याच मार्गावर कलमाडी नसतानाही राजकारण स्थिरावले .आता पुण्याचा नेता कोण ?असा प्रश्न उपस्थित होत असताना ,नेत्या अभावी महापालिकेच्या कारभाराची  दैना होत असताना ,  कलमाडी यांचे जनतेत वाढलेले येणे जाणे अनेकांच्या भुवया उंचावून टाकीत आहेत . २०१९ च्या निवडणुकीसाठी एकीकडे कॉंग्रेस मध्ये मोहन जोशी, अभय छाजेड सारखी मंडळी इच्छुक असताना भाजपा मधून बापटांना तुम्ही आता मंत्रिपद सोडा ,लोकसभेकडे लक्ष घाला ,असा सूर लावला जात असताना पैगंबर जयंतीच्या निमित्ताने कलमाडी यांचे जनतेत मिसळणे राजकीयदृष्ट्या काही रंग उधळणार काय ?अशी निव्वळ चर्चा सध्या तरी राजकीय गप्पांमध्ये करमणुकीचा रंग भरते आहे .

SHARAD LONKAR
SHARAD LONKARhttps://mymarathi.net/
पुण्याचे स्वतंत्र ,पहिले,ऑनलाइन मराठी न्यूज पोर्टल.. http://mymarathi.net/ पुणे महापालिकेची मुख्य सभा लाईव्ह करणारे सर्वात पहिले न्यूज पोर्टल .. C.G.Registration No.MSME/ MH- 26-0179354,M.G. RC No. DCL 2131000315798079 मालक-संपादक : शरद लोणकर( mobile-9423508306) sharadlonkarpune@gmail.com - State Committe Member Of Digital Media Editor Journalist Association Maharshtra *1984 पासून पुण्यात पत्रकारिता, *आजीव सभासद - अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळ, *आजीव सभासद - महाराष्ट्र साहित्य परिषद, *पुण्याच्या रस्त्याखाली ३० फुट खोल उतरून पेशवेकालीन भुयारी पाणीपुरवठा यंत्रणेचा प्रत्यक्षात माग काढणारा पहिला पत्रकार म्हणून मान मिळविला ... *स्वातंत्र्य वीर सावरकर यांचे नातू प्रफुल्ल चिपळूणकर हे सारस बागेजवळ भिक्षुकाच्या अवस्थेत दुर्लक्षित जिवन जगत असल्याचे सर्वप्रथम निदर्शनास आणून दिले *इराक मध्ये अडकलेल्या भारतीय मजुरांची सुटका होण्यासाठी विशेष प्रयत्न -लातूर मधील ५ तरुणांची सुटका . *निगडीतील २ महिन्यात दुप्पट पैसे देणाऱ्या सनराईज कन्सल्टन्सी च्या तथाकथित एल टीटीइ हस्तकाचा पर्दाफाश-संबधित फरार https://www.facebook.com/MyMarathiNews/

Share post:

Popular

More like this
Related

सौर ऊर्जेच्या वापरामुळे विजेच्या दरात कपात करणार- मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस

मागेल त्याला सौर कृषीपंप योजनेचा विक्रम,गिनीज बुकात नोंद डिसेंबर 5,...

हडपसर गोसावी वस्तीतील साजिद खानला पकडून २५ लाखाचे अंमली पदार्थ हस्तगत

पुणे - मेफेड्रॉन (एम.डी) या अंमली पदार्थाची विक्री करणारा...

भारतीयांच्या प्रेमाने, प्रतिसादाने भारावून गेलो-फ्रेंच नृत्यदिग्दर्शक झुआन ले यांची भावना

पुणे : "समकालीन नृत्य, हिप-हॉप, रोलर-स्केटिंग आणि दृश्यकाव्याचा अभिनव...

तरुणांनी पथनाट्यातून दिला बाल गुन्हेगारी रोखण्याचा संदेश

धनकवडी मधील आदर्श मित्र मंडळाचा शहरातील बाल गुन्हेगारी रोखण्यासाठी...