Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0

डॉ. मरे टॉड यांची भारतातील वेलिंग्टन कॉलेज इंटरनॅशनल, पुणेच्या फाउंडिंग मास्टरपदी नियुक्ती

Date:

डॉ. मरे एडिनबर्ग आणि ग्लासग्लो युनिव्हर्सिटीज, ग्लेनअलमंड कॉलेज आणि युके व मलेशियामधील एप्सम कॉलेज, मर्चिस्तान इंटरनॅशनल स्कूल (शेन्झेन, चीन) यांसारख्या प्रतिष्ठित शैक्षणिक संस्थांशी संबंधित

पुणे- – युकेमधील अनुभवी शिक्षणतज्ज्ञ, युके व आशियातील के-१२ शिक्षणासाठी लक्षणीय योगदान देणारे डॉ. मरे टॉड यांची वेलिंग्टन कॉलेज, भारताच्या फाउंडिंग मास्टरपदी नियुक्ती झाली आहे. हे कॉलेज भारतातील नामवंत के-१२ संस्था असून त्यात पूर्व व पश्चिमेच्या सर्वोत्तम शिक्षण पद्धतींचा मेळ घालण्यात आला आहे.

या नव्या भूमिकेत डॉ. टॉड वेलिग्टंन कॉलेज आणि देशातील नामवंत संस्था युनिसन समूहाच्या सहकार्याने भारतीय शिक्षणावर ठळक ठसा उमटवण्याचे आपले स्वप्न जाहीर करतील. डॉ. टॉड यांना शिक्षण क्षेत्राचा तीन दशकांचा अनुभव असून सुरुवातीला एडिनबर्ग आणि ग्लासग्लो विद्यापीठांसह केलेले काम आणि त्यानंतर युके स्कूल्स (ग्लेनमंड कॉलेज, रनोच स्कूल आणि एप्सम कॉलेज) आणि नव्या आंतरराष्ट्रीय संस्था (मलेशियातील एप्सम कॉलेज आणि मर्चिस्तान इंटरनॅशनल स्कूल, शेन्झेन, चीन) या प्रतिष्ठित एडिनबर्ग संस्थेची सिस्टर स्कूलमध्ये त्यांनी महत्त्वाची बोर्डिंग पदे निभावली आहेत.

नव्या भूमिकेविषयी डॉ. टॉड म्हणाले, भारतात शिक्षणतज्ज्ञ म्हणून काम करण्यासाठी आत्ताचा काळ विलक्षण आहे. देशातील शिक्षणाचा अनुभव उंचावण्यासाठी कित्येक वेगवेगळे पर्याय शोधता येतील. माझ्या परीने, मी या अनोख्या सहकार्याच्या मदतीने भारतातील समृद्ध शिक्षण क्षेत्रासाठी महत्त्वाचे योगदान देण्याचा प्रयत्न करेन. युनिसन समूह आणि वेलिंग्टन कॉलेज यांच्यातील सहकार्य भारतीय शिक्षण क्षेत्रासाठी निर्णायक ठरेल. युनिसन समूहाचा दृष्टीकोन आंतरराष्ट्रीय पातळीवर आघाडीचा आणि प्रेरणादायी असून सर्वसमावेशकता आणि स्थानिक/राष्ट्रीय आणि आंतरराष्ट्रीय समुदायाशी संवाद साधत आपली उद्दिष्टे साधण्यासाठी ते प्रसिद्ध आहेत. वेलिंग्टन कॉलेज इंटरनॅशनल, पुणेद्वारे दर्जेदार शिक्षण पुरवले जाईल, युकेतील शिक्षणाचा भाग असलेली सर्वोत्तम मूल्ये आणि परंपरांची ओळख करून दिली जाईल व ते करताना भारताचा समृद्ध इतिहास व वैविध्यता यांवर भर दिला जाईल. संस्थेद्वारे नाविन्यपूर्ण आणि निर्णायक शैक्षणिक प्रवासाची ग्वाही देण्यात आली आहे.

आगामी सहकार्याविषयी वेलिंग्टन कॉलेज, इंडियाचे सह- संस्थापक अनुज अगरवाल म्हणाले, वेलिंग्टन कॉलेज, युकेशी झालेल्या सहकार्याच्या माध्यमातून आम्ही भारतात के-१२ विभागात शैक्षणिक नियमावलीत क्रांती घडवून आणण्यासाठी असलेली बांधिलकी नव्याने अधोरेखित करत आहत. वेलिंग्टन कॉलेजची मूल्ये, नैतिकताकायमस्वरूपी गुणवत्ता इतरांपर्यंत पोहोचवण्याचे आमचे ध्येय असून त्यासाठी ब्रिटिश व भारतीय शिक्षणातील बलस्थानांचा मेळ घातला जाणार आहे. विद्यार्थ्यांना आत्मविश्वासपूर्ण, उद्यमशील बनवण्यावर आणि आयुष्यातील आव्हानांना तोंड देण्यासाठी सक्षम करण्यावर तसेच ते काम करण्यासाठी ज्या कंपनीची निवड करतील तिथे आपले अढळ स्थान कसे तयार करायचे हे शिकवण्यावर आम्ही भर देणार आहोत.

भारतातील शिक्षण क्षेत्रात गेल्या काही वर्षांत सकारात्मक बदल झाले आहेत आणि आम्ही भारतीय शिक्षण क्षेत्रात जागतिक स्तरावरील सर्वोत्तम पद्धतींचा समावेश करण्याचे, विद्यार्थ्यांना जागतिक स्तरावरील आघाडीचे स्थान मिळवण्यासाठी आवश्यक संधी पुरवण्याचे ध्येय ठेवले आहे.

युनिसन समूहाविषयी

युनिसन समूहाचे मुख्यालय, डेहराडून, भारत येथे असून शिक्षणावर त्यांचा प्रमुख भर आहे. युनिसनचा प्रत्येक व्यवसाय स्वतंत्रपणे आणि व्यावसायिक व्यवस्थापन टीमअंतर्गत काम करतो. आमच्या कामकाजात वैविध्यपूर्ण कर्मचाऱ्यांची तैनात करत युनिसन कंपन्यांनी वेगवेगळ्या भौगोलिक प्रदेशांमध्ये लक्षणीय गुंतवणूक केली आहे.

आज युनिसनच्या वेगवेगळ्या उद्योगांत मिळून १००० कर्मचारी कार्यरत आहे. प्रत्येक वर्षी युनिसन संस्थांच्या पोर्टल्समधून ३००० विद्यार्थी पदवीधर होऊन बाहेर पडतात. आतापर्यंत २५,००० विद्यार्थी या संस्थांमधून यशस्वीपणे बाहेर पडले असून ते फॉर्च्युन ५०० कंपन्यांसह जगभरात कार्यरत आहेत ही बाब समूहाची समाजाशी असलेली दृढ निष्ठा अधोरेखित करण्यासाठी पुरेशी आहे.

SHARAD LONKAR
SHARAD LONKARhttps://mymarathi.net/
पुण्याचे स्वतंत्र ,पहिले,ऑनलाइन मराठी न्यूज पोर्टल.. http://mymarathi.net/ पुणे महापालिकेची मुख्य सभा लाईव्ह करणारे सर्वात पहिले न्यूज पोर्टल .. C.G.Registration No.MSME/ MH- 26-0179354,M.G. RC No. DCL 2131000315798079 मालक-संपादक : शरद लोणकर( mobile-9423508306) sharadlonkarpune@gmail.com - State Committe Member Of Digital Media Editor Journalist Association Maharshtra *1984 पासून पुण्यात पत्रकारिता, *आजीव सभासद - अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळ, *आजीव सभासद - महाराष्ट्र साहित्य परिषद, *पुण्याच्या रस्त्याखाली ३० फुट खोल उतरून पेशवेकालीन भुयारी पाणीपुरवठा यंत्रणेचा प्रत्यक्षात माग काढणारा पहिला पत्रकार म्हणून मान मिळविला ... *स्वातंत्र्य वीर सावरकर यांचे नातू प्रफुल्ल चिपळूणकर हे सारस बागेजवळ भिक्षुकाच्या अवस्थेत दुर्लक्षित जिवन जगत असल्याचे सर्वप्रथम निदर्शनास आणून दिले *इराक मध्ये अडकलेल्या भारतीय मजुरांची सुटका होण्यासाठी विशेष प्रयत्न -लातूर मधील ५ तरुणांची सुटका . *निगडीतील २ महिन्यात दुप्पट पैसे देणाऱ्या सनराईज कन्सल्टन्सी च्या तथाकथित एल टीटीइ हस्तकाचा पर्दाफाश-संबधित फरार https://www.facebook.com/MyMarathiNews/

Share post:

Popular

More like this
Related

पुणे महानगर परिवहन महामंडळाच्या चऱ्होली आणि माण ई- बस डेपोचे उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांच्या हस्ते उद्घाटन

नागरिकांना उत्तम वाहतूक सेवा देण्यासाठी राज्य शासन प्रयत्नशील -उपमुख्यमंत्री...

उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांच्या हस्तेदापोडी पोलिस ठाण्याच्या नवीन इमारतीचे उद्घाटन

पुणे, दि. 25: पिंपरी चिंचवड पोलिस आयुक्तालयाच्या हद्दीतील दापोडी...

उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांच्या हस्ते बावधन पोलीस ठाण्याच्या नूतन इमारतीचे लोकार्पण

पुणे, दि.२५: उपमुख्यमंत्री तथा जिल्ह्याचे पालकमंत्री अजित पवार यांच्या...