Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0

चंदन उटी आणि मोग-याच्या शेकडो फुलांनी सजला ‘श्री स्वामी समर्थ मठ’

Date:

पुणे : मोगरा, झेंडू, गुलाब, आॅर्किड आणि चाफ्याच्या फुलांचा सुगंध… श्री स्वामी महाराजांच्या मूर्तीला चंदन उटीचे लेपन करण्यासोबतच घातलेली पुष्पवस्त्रे आणि विविधरंगी विद्युतरोषणाने मंडईतील श्री स्वामी समर्थ मठ सजला होता. मोग-याच्या शेकडो फुलांची आकर्षक आरास चंदन उटी व मोगरा महोत्सवाच्या निमित्ताने मठामध्ये करण्यात आली. 
मंडईजवळील रामेश्वर चौकातील श्री अक्ककोट स्वामी महाराज संस्थानच्या श्री स्वामी समर्थ मठातर्फे मोग-याच्या बोटीची आकर्षक आरास करण्यात आली. संस्थानचे अध्यक्ष गजानन जेधे, खजिनदार संदीप होनराव, विश्वस्त रवींद्र शेडगे यांच्या मार्गदर्शनाखाली ही सजावट संपन्न झाली. अ‍ॅड.भालचंद्र भालेराव व श्रीकृष्ण केसकर या ब्रह्मवृंदांच्या उपस्थितीत चंदन उटी व इतर धार्मिक कार्यक्रम पार पडले. 
कमलेश कामठे म्हणाले, रामेश्वर चौकातील श्री अक्ककोट स्वामी महाराज संस्थानच्या श्री स्वामी समर्थ मठात दरवर्षी चंदन उटी व मोग-याच्या फुलांची आरास केली जाते. शेकडो भाविक ही आरास पाहण्याकरीता येतात, परंतु कोरोनाच्या पार्श्वभूमीवर मंदिर बंद असल्याने साधेपणाने आरास करण्यात आली. स्वामी महाराजांच्या मूर्तीला घालण्यात आलेला अंगरखा, बाजूबंद, कंठी, वाकी आणि मुकुट लक्ष वेधून घेत होता. 
आदिमाया प्रतिष्ठान ट्रस्ट स्वामी भक्त परिवारातर्फे ही आरास करण्यात आली. तसेच गुरुमाऊली भजनी मंडळ व दीपक वाईकर यांच्या पुढाकाराने १०८ गरजूंना धान्य किट आणि स्वामी समर्थ भजनी मंडळ व जयवंत कामठे यांच्या पुढाकाराने ५१ गरजूंना धान्य किट देण्यात आले. संस्थानच्या फेसबुक पेजवरुन भाविकांना घरबसल्या ही मोग-याची आरास व चंदन उटी पाहता येणार आहे.

SHARAD LONKAR
SHARAD LONKARhttps://mymarathi.net/
पुण्याचे स्वतंत्र ,पहिले,ऑनलाइन मराठी न्यूज पोर्टल.. http://mymarathi.net/ पुणे महापालिकेची मुख्य सभा लाईव्ह करणारे सर्वात पहिले न्यूज पोर्टल .. C.G.Registration No.MSME/ MH- 26-0179354,M.G. RC No. DCL 2131000315798079 मालक-संपादक : शरद लोणकर( mobile-9423508306) sharadlonkarpune@gmail.com - State Committe Member Of Digital Media Editor Journalist Association Maharshtra *1984 पासून पुण्यात पत्रकारिता, *आजीव सभासद - अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळ, *आजीव सभासद - महाराष्ट्र साहित्य परिषद, *पुण्याच्या रस्त्याखाली ३० फुट खोल उतरून पेशवेकालीन भुयारी पाणीपुरवठा यंत्रणेचा प्रत्यक्षात माग काढणारा पहिला पत्रकार म्हणून मान मिळविला ... *स्वातंत्र्य वीर सावरकर यांचे नातू प्रफुल्ल चिपळूणकर हे सारस बागेजवळ भिक्षुकाच्या अवस्थेत दुर्लक्षित जिवन जगत असल्याचे सर्वप्रथम निदर्शनास आणून दिले *इराक मध्ये अडकलेल्या भारतीय मजुरांची सुटका होण्यासाठी विशेष प्रयत्न -लातूर मधील ५ तरुणांची सुटका . *निगडीतील २ महिन्यात दुप्पट पैसे देणाऱ्या सनराईज कन्सल्टन्सी च्या तथाकथित एल टीटीइ हस्तकाचा पर्दाफाश-संबधित फरार https://www.facebook.com/MyMarathiNews/

Share post:

Popular

More like this
Related

पीएमआरडीए प्रकल्पातून २७ गावांना मिळणार प्रगत सांडपाणी व्यवस्थापन!

१६ क्लस्टर्समध्ये ₹१,२०९ कोटींचा खर्च; पर्यावरण रक्षणासाठी अत्याधुनिक तंत्रज्ञान...

संस्कृती, परंपरा जपत आधुनिक तंत्रज्ञानाद्वारे वेगळेपण जपण्याचा प्रयत्न : श्रीमंत छत्रपती शिवेंद्रसिंहराजे भोसले

९९व्या अखिल भारतीय मराठी साहित्य संमेलनाच्या संकेतस्थळाचा शुभारंभ सातारा :...

‘नवा भारत समजून घ्यायला हवा’

पुणे, १६ डिसेंबरभारत महाशक्ती म्हणून पहिल्यांदाच सिद्ध होत असल्यामुळे...