Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0

देशाची जनताच मोदींना फासावर लटकावेल

Date:

मुंबई -नोटाबंदीचा निर्णय चुकीचा ठरल्यास मला फासावर लटकवा, असे मोदींनी म्हटले होते. आता दोन वर्षानंतर नोटाबंदीचा निर्णय चुकीचाच होता हे सिद्ध झाले आहे. खुद्द मोदीही भाषणांमध्ये आता नोटाबंदीवर बोलत नाहीत, असे नमूद करतानाच देशातील जनताच २०१९ मध्ये मोदीना फासावर लटकवेल, ही शारीरिक हत्या नसेल तर राजकीय हत्या असेल, असे विधान काँग्रेस नेते संजय निरुपम यांनी केले आहे.

नोटाबंदीला दोन वर्षे पूर्ण झाल्याच्या पार्श्वभूमीवर मुंबईत काँग्रेसचे नेते संजय निरुपम यांच्या नेतृत्वाखाली आंदोलन करण्यात आले. या आंदोलनात त्यांनी मोदी सरकारवर टीका केली आहे. ‘नोटाबंदीला दोन वर्ष पूण झाल्यानिमित्त मी मोदींना त्यांच्याच शब्दांची आठवण करुन देतो. त्यांनी फासावर लटकवा, असे म्हटले होते. आता तुम्हालाच फासावर जायचंय. आम्ही तुमच्यासारखे क्रूर नाहीत. आम्ही तुम्हाला फासावर लटकवणार नाही. देशातील जनताच तुम्हाला फासावर लटकवेल. ही शारीरिक हत्या नसेल. तर ही एक राजकीय हत्या असेल’, असे त्यांनी सांगितले. २०१९ मधील निवडणुकीत जनता मोदींचा पराभव करणार, या उद्देशाने हे विधान असल्याचे त्यांनी स्पष्ट केले.

मोदींनी गरीबांना त्रास देण्यासाठी नोटा बदलल्या. आता जनतेने जशा नोटा बदलल्या तसेच पंतप्रधानांनाही बदलावे. मोदी पुन्हा सत्तेत आले तर लोकांचं जगणं कठीण होईल. देशातील संविधानाला धोका निर्माण होईल. सध्या तसंही लिहिण्यावर- बोलण्यावर निर्बंध आहेत, दोन पक्षांनी एकत्र येण्यावरही निर्बंध आहेत. शकुनी मामासारखं त्रास देण्याचे काम मोदी आणि तडीपार अमित शाह करत असून त्यांच्याविरोधात विद्रोह करण्याची वेळ आली आहे. पाच राज्यांमधील निवडणुकीत आणि २०१९ मधील लोकसभा निवडणुकीतही मोदी व भाजपाचा पराभव करावा, असे आवाहन त्यांनी जनतेला केले आहे.

नोटाबंदीचा निर्णय चुकीचाच होता आणि याचा सर्वात मोठा पुरावा खुद्द मोदीच आहेत. आता नोटाबंदीबाबत मोदीही भाष्य करत नाही. फक्त अरुण जेटलीच नोटाबंदीचे समर्थन करत आहेत. नोटाबंदीमुळे जीडीपी दीड ते दोन टक्क्यांनी घसरला, १५ ते २० लाख लोकांनी रोजगार गमावला, संपूर्ण देश उद्ध्वस्त झाला. अशा परिस्थितीत मी मोदींना त्यांच्या विधानाची आठवण करुन देतो. आता कोणत्या चौकात फासावर लटकायचंय हे मोदींनीच सांगावे, असेही निरुपम यांनी म्हटले आहे.

SHARAD LONKAR
SHARAD LONKARhttps://mymarathi.net/
पुण्याचे स्वतंत्र ,पहिले,ऑनलाइन मराठी न्यूज पोर्टल.. http://mymarathi.net/ पुणे महापालिकेची मुख्य सभा लाईव्ह करणारे सर्वात पहिले न्यूज पोर्टल .. C.G.Registration No.MSME/ MH- 26-0179354,M.G. RC No. DCL 2131000315798079 मालक-संपादक : शरद लोणकर( mobile-9423508306) sharadlonkarpune@gmail.com - State Committe Member Of Digital Media Editor Journalist Association Maharshtra *1984 पासून पुण्यात पत्रकारिता, *आजीव सभासद - अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळ, *आजीव सभासद - महाराष्ट्र साहित्य परिषद, *पुण्याच्या रस्त्याखाली ३० फुट खोल उतरून पेशवेकालीन भुयारी पाणीपुरवठा यंत्रणेचा प्रत्यक्षात माग काढणारा पहिला पत्रकार म्हणून मान मिळविला ... *स्वातंत्र्य वीर सावरकर यांचे नातू प्रफुल्ल चिपळूणकर हे सारस बागेजवळ भिक्षुकाच्या अवस्थेत दुर्लक्षित जिवन जगत असल्याचे सर्वप्रथम निदर्शनास आणून दिले *इराक मध्ये अडकलेल्या भारतीय मजुरांची सुटका होण्यासाठी विशेष प्रयत्न -लातूर मधील ५ तरुणांची सुटका . *निगडीतील २ महिन्यात दुप्पट पैसे देणाऱ्या सनराईज कन्सल्टन्सी च्या तथाकथित एल टीटीइ हस्तकाचा पर्दाफाश-संबधित फरार https://www.facebook.com/MyMarathiNews/

Share post:

Popular

More like this
Related

पुतिन यांनी पाकच्या PM ना ४० मिनिटे ठेवले ताटकळत; चिडलेले शरीफ अखेर जबरदस्तीने बैठकीत शिरले

मॉस्को :पाकिस्तानी पंतप्रधान शाहबाज शरीफ शुक्रवारी रशियन राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर...

मुंबईत येणार जगातील सर्वात मोठा GCC (जीसीसी) प्रोजेक्ट; ४५ हजार रोजगार निर्माण होणार.

मायक्रोसॉफ्टसोबत एआय सहकार्याची मोठी घोषणा-मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस मुंबई, दि.12 -...

शिक्षक अभियोग्यता व बुद्धीमत्ता चाचणी परीक्षेतील २ हजार २०७ उमेदवारांचे निकाल रद्द

पुणे, दि. १२ : ‘शिक्षक अभियोग्यता व बुद्धीमत्ता चाचणी...

पुण्यातील चार तहसीलदारांसह दहा जण सस्पेंड

९० हजार ब्रास जादा उत्खनन कठोर कारवाईचे महसूल मंत्र्यांचे कठोर...