Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0

डोनाल्ड ट्रम्प लैंगिक शोषण प्रकरणी दोषी, महिला लेखिकेला 41 कोटी द्यावे लागणार; 9 सदस्यांच्या ज्युरींनी दिला निकाल

Date:

न्यूयॉर्क-अमेरिकेचे माजी राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांना मासिकाच्या लेखिका ई जीन कॅरोल यांच्यावर लैंगिक शोषणाच्या आरोपाखाली दोषी ठरवण्यात आले आहे. न्यूज एजन्सी एएफपीनुसार, ट्रम्प यांना कॅरोलला 41 कोटी रुपये (5 मिलियन डॉलर) भरपाई द्यावी लागेल. न्यूयॉर्कच्या फेडरल कोर्टरूममध्ये हा निकाल सुनावण्यात आला.9 सदस्यीय ज्युरीने ट्रम्प यांना लैंगिक अत्याचार आणि कॅरोलची बदनामी केल्याबद्दल दोषी ठरवले. मात्र, ज्युरींनी ट्रम्प यांच्यावरील बलात्काराचा आरोप फेटाळून लावला.

ट्रम्प यांच्यावर बलात्काराचा आरोप होता
मासिकाच्या लेखिका कॅरोल यांनी 2019 मध्ये आरोप केला होता की ट्रम्प यांनी 1996 मध्ये मॅनहॅटन डिपार्टमेंटल स्टोअरमध्ये तिच्यावर बलात्कार केला होता. ट्रम्प यांनी हे आरोप स्पष्टपणे फेटाळून लावले. ते म्हणाला की, ते कॅरोलला ओळखत नाहीत आणि तिला स्टोअरमध्ये भेटले नाहीत. कॅरोल आपले पुस्तक विकण्यासाठी खोटी कथा रचत असल्याचे त्यांनी म्हटले होते.

दोन महिलांनी साक्ष दिली
या प्रकरणाची सुनावणी 25 एप्रिलपासून सुरू झाली. खटल्यादरम्यान दोन महिलांनी ट्रम्प यांच्या विरोधात साक्ष दिली. पीपल मॅगझिनच्या रिपोर्टर नताशा स्टॉयनोफने सांगितले की, ट्रम्प यांनी 2005 मध्ये तिला जबरदस्तीने किस केले होते. जेसिका लीड्स या आणखी एका महिलेने सांगितले की, ट्रंप यांनी 1979 मध्ये तिचे चुंबन घेतले होते.

ज्युरींनी ट्रम्प यांच्या 2005 च्या रेकॉर्डिंगचीही सुनावणी केली. यामध्ये ट्रम्प परवानगीशिवाय महिलांचे चुंबन आणि आलिंगन करण्याबाबत बोलत होते.

ट्रम्प यांच्या भीतीने जगाला सांगितले नाही
कॅरोलच्या दोन मित्रांनी चाचणीत साक्ष दिली की कॅरोलने त्यांना या घटनेबद्दल सांगितले होते. मात्र, ट्रम्प यांच्या भीतीने त्यांना हे कोणालाही न सांगण्यास सांगण्यात आले. कॅरोलला भीती होती की ती पुढे आली तर ट्रम्प आपल्या शक्ती आणि पैशाच्या जोरावर तिचा बदला घेतील.

ट्रम्प त्यांच्याविरुद्धच्या दिवाणी खटल्यात सहभागी झाले नाहीत. तसेच निकालाच्या वेळी ते हजर नव्हते. ही नागरी बाब आहे, त्यामुळे ट्रम्प यांच्यासमोर तुरुंगात जाण्याचा धोका नाही. या प्रकरणात, ज्युरी सदस्यांची ओळख गुप्त ठेवण्यात आली आहे. ट्रम्प यांनी नंतर त्यांच्या सोशल मीडिया खात्यांवर हा निर्णय अपमानजनक असल्याचे म्हटले आणि ते म्हणाले की मी कॅरोलला ओळखत नाही. त्यांच्याविरोधात मोहीम सुरू असल्याचे त्यांनी सांगितले.

SHARAD LONKAR
SHARAD LONKARhttps://mymarathi.net/
पुण्याचे स्वतंत्र ,पहिले,ऑनलाइन मराठी न्यूज पोर्टल.. http://mymarathi.net/ पुणे महापालिकेची मुख्य सभा लाईव्ह करणारे सर्वात पहिले न्यूज पोर्टल .. C.G.Registration No.MSME/ MH- 26-0179354,M.G. RC No. DCL 2131000315798079 मालक-संपादक : शरद लोणकर( mobile-9423508306) sharadlonkarpune@gmail.com - State Committe Member Of Digital Media Editor Journalist Association Maharshtra *1984 पासून पुण्यात पत्रकारिता, *आजीव सभासद - अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळ, *आजीव सभासद - महाराष्ट्र साहित्य परिषद, *पुण्याच्या रस्त्याखाली ३० फुट खोल उतरून पेशवेकालीन भुयारी पाणीपुरवठा यंत्रणेचा प्रत्यक्षात माग काढणारा पहिला पत्रकार म्हणून मान मिळविला ... *स्वातंत्र्य वीर सावरकर यांचे नातू प्रफुल्ल चिपळूणकर हे सारस बागेजवळ भिक्षुकाच्या अवस्थेत दुर्लक्षित जिवन जगत असल्याचे सर्वप्रथम निदर्शनास आणून दिले *इराक मध्ये अडकलेल्या भारतीय मजुरांची सुटका होण्यासाठी विशेष प्रयत्न -लातूर मधील ५ तरुणांची सुटका . *निगडीतील २ महिन्यात दुप्पट पैसे देणाऱ्या सनराईज कन्सल्टन्सी च्या तथाकथित एल टीटीइ हस्तकाचा पर्दाफाश-संबधित फरार https://www.facebook.com/MyMarathiNews/

Share post:

Popular

More like this
Related

नगर अभियंता पदावर ..अनिरुद्ध पावसकर !

पुणे महापालिकेतील नगर अभियंता पदावर पथ विभागाचे प्रमुख अभियंता...

सौर ऊर्जेच्या वापरामुळे विजेच्या दरात कपात करणार- मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस

मागेल त्याला सौर कृषीपंप योजनेचा विक्रम,गिनीज बुकात नोंद डिसेंबर 5,...

हडपसर गोसावी वस्तीतील साजिद खानला पकडून २५ लाखाचे अंमली पदार्थ हस्तगत

पुणे - मेफेड्रॉन (एम.डी) या अंमली पदार्थाची विक्री करणारा...

भारतीयांच्या प्रेमाने, प्रतिसादाने भारावून गेलो-फ्रेंच नृत्यदिग्दर्शक झुआन ले यांची भावना

पुणे : "समकालीन नृत्य, हिप-हॉप, रोलर-स्केटिंग आणि दृश्यकाव्याचा अभिनव...