चुकीचा इतिहास दाखविणाऱ्या ‘Emergency’ चित्रपटाचे प्रदर्शन थांबवा -शीख हेल्पलाइन फाऊंडेशन

Date:

पुणे- कंगना रणौत दिग्दर्शित ‘इमर्जन्सी’ या आगामी चित्रपटाचे प्रदर्शन थांबवण्यासाठी पुणे आयुक्त कार्यालयाने त्वरित हस्तक्षेप करण्याचे आवाहन शीख हेल्पलाइन फाऊंडेशनचे संस्थापक राज सिंग यांनी केले आहे. ही तातडीची विनंती शीख समुदायाच्या वतीने आहे. जे चित्रपटातील संत जर्नेल सिंग भिंद्रनवाले आणि इतर शीख व्यक्तींच्या आक्षेपार्ह आणि वस्तुस्थितीनुसार चुकीच्या चित्रणामुळे व्यथित आहेत.असे राज सिंग यांनी म्हटले आहे.

त्यांनी पुढे असे म्हटले आहेकी,’ पुण्यातील मल्टिप्लेक्समध्ये आणीबाणीसाठी प्रचारात्मक बॅनर लावण्यात आले आहेत, ज्यामुळे शीख इतिहास आणि संस्कृतीचे चुकीचे चित्रण करण्यात आले आहे. वेगळ्या शीख राज्याच्या बदल्यात भिंद्रनवाले हे माजी पंतप्रधान इंदिरा गांधी यांच्याशी वाटाघाटीत सामील होते, असे या चित्रपटात चुकीचे दाखवले आहे. ऐतिहासिक तथ्यांचा हा घोर विपर्यास केवळ शीख समुदायाच्या भावना दुखावत नाही तर आपल्या नेत्यांच्या वारशालाही बदनाम करतो, खोटी आणि फूट पाडणारी कथा तयार करतो.

शिख हेल्पलाइन फाऊंडेशन या चुकीच्या माहितीवर कठोर कारवाई करण्यास तयार आहे. चित्रपटात मांडलेल्या कथेचा आम्ही तीव्र निषेध करतो आणि आमच्या चिंतेकडे लक्ष न देता रिलीज पुढे गेल्यास पुण्यातील मल्टिप्लेक्सबाहेर निदर्शने करण्याचा आमचा मानस आहे. शीख समुदायाच्या चुकीच्या चित्रणामुळे अशांतता निर्माण होण्याचा आणि सांप्रदायिक सौहार्दाला धोका निर्माण होतो.आम्ही या प्रकरणात आपल्या त्वरित हस्तक्षेपाची विनंती करतो आहोत.

शहर आणि मल्टिप्लेक्समध्ये फिरणारे बॅनर आणि प्रचारात्मक साहित्य तपासा, जे शीख समुदायामध्ये संताप वाढवत आहेत.लोकांना दाखविण्यापूर्वी असे हानिकारक चित्रण दुरुस्त केले जातील याची खात्री करण्यासाठी शीख समुदायाच्या नेत्यांशी सहयोग करा.सांप्रदायिक शांततेला कोणताही संभाव्य व्यत्यय टाळण्यासाठी योग्य अधिकाऱ्यांकडून चित्रपटाचे सखोल पुनरावलोकन केले जाईल याची खात्री करा.देशासाठी महत्त्वपूर्ण योगदान देण्याचा शिखांचा मोठा आणि अभिमानास्पद इतिहास आहे. भारताच्या स्वातंत्र्यलढ्यातील आपल्या अमूल्य योगदानापासून ते राष्ट्राच्या संरक्षणातील आपल्या शूर बलिदानापर्यंत, शीख समुदाय नेहमीच एकता, समानता आणि सर्वांच्या कल्याणासाठी उभा राहिला आहे. कारगिल युद्ध, पहिले महायुद्ध आणि दुसरे महायुद्ध यासह प्रत्येक मोठ्या संघर्षात शीख सैनिकांनी पराक्रमाने लढा दिला आहे. शीख नेते आणि कार्यकर्ते भारतीय स्वातंत्र्य चळवळीत आघाडीवर होते आणि आमचा समुदाय कृषी, व्यवसाय आणि सार्वजनिक सेवेसह प्रत्येक क्षेत्रात भारताच्या सामाजिक-आर्थिक प्रगतीत योगदान देत आहे.

आम्ही पुणे पोलिसांना विनंती करतो की या चित्रपटामुळे आमच्या समाजाच्या वारशाचे नुकसान होणार नाही किंवा समाजात फूट पडणार नाही याची खात्री करण्यासाठी त्वरित आणि योग्य कारवाई करावी. कोणतीही कारवाई न केल्यास, आम्ही शीख समुदायाच्या सन्मानाचे रक्षण करण्यासाठी आणि शहराच्या शांततेचे रक्षण करण्यासाठी आमचे निषेधाचे प्रयत्न वाढवू. असेही राज सिंग यांनी म्हटले आहे.

SHARAD LONKAR
SHARAD LONKARhttps://mymarathi.net/
पुण्याचे स्वतंत्र ,पहिले,ऑनलाइन मराठी न्यूज पोर्टल.. http://mymarathi.net/ पुणे महापालिकेची मुख्य सभा लाईव्ह करणारे सर्वात पहिले न्यूज पोर्टल .. C.G.Registration No.MSME/ MH- 26-0179354,M.G. RC No. DCL 2131000315798079 मालक-संपादक : शरद लोणकर( mobile-9423508306) sharadlonkarpune@gmail.com - State Committe Member Of Digital Media Editor Journalist Association Maharshtra *1984 पासून पुण्यात पत्रकारिता, *आजीव सभासद - अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळ, *आजीव सभासद - महाराष्ट्र साहित्य परिषद, *पुण्याच्या रस्त्याखाली ३० फुट खोल उतरून पेशवेकालीन भुयारी पाणीपुरवठा यंत्रणेचा प्रत्यक्षात माग काढणारा पहिला पत्रकार म्हणून मान मिळविला ... *स्वातंत्र्य वीर सावरकर यांचे नातू प्रफुल्ल चिपळूणकर हे सारस बागेजवळ भिक्षुकाच्या अवस्थेत दुर्लक्षित जिवन जगत असल्याचे सर्वप्रथम निदर्शनास आणून दिले *इराक मध्ये अडकलेल्या भारतीय मजुरांची सुटका होण्यासाठी विशेष प्रयत्न -लातूर मधील ५ तरुणांची सुटका . *निगडीतील २ महिन्यात दुप्पट पैसे देणाऱ्या सनराईज कन्सल्टन्सी च्या तथाकथित एल टीटीइ हस्तकाचा पर्दाफाश-संबधित फरार https://www.facebook.com/MyMarathiNews/

Share post:

Popular

More like this
Related

‘भाजपा-शिवसेना पुणे महापालिका एकत्र लढणार’

शिवसेनेसोबत बैठकीनंतर केंद्रीय मंत्री मुरलीधर मोहोळ यांची माहिती पुणे, ...

काँग्रेसमध्ये इनकमिंग जोरात, मिरा भाईंदरमध्ये वेंचर मेंडोंसा व तारेन मेंडोंसा यांचा काँग्रेस पक्षात प्रवेश.

भाजपाच्या भुलथापांना बळी पडू नका, महानगरपालिका निवडणुकीत काँग्रेसला विजयी...

इंद्रायणी आणि पवना नद्या प्रदूषणमुक्त करण्यासाठी 826.62 कोटींचा मेगा आराखडा!

इंद्रायणी नदी परिसरातील देहू–आळंदीसह ३० गावे आणि पवना नदी...

प्रज्ञा सातव राजीनाम्याची घटना दुर्दैवी, सत्तेच्या व पैशाच्या जोरावर फोडाफोडीचे भाजपाचे गलिच्छ राजकारण: नाना पटोले

‘काँग्रेसमुक्त’ भारत करणाचे स्वप्न पाहणारा भाजपाच ‘काँग्रेसयुक्त’ झाला, काँग्रेस...