Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0

पुण्येश्वर जवळ मध्यरात्रीनंतर गोंधळ-अफवेमुळे भावना भडकल्याचे पोलिसांचे म्हणणे तर महापालिका म्हणाली कोणतीही कारवाई नाही

Date:

पुणे- परवा रात्री EVM मशिनच्या गोदामाचा हॉर्न वाजला आणि काल मध्यरात्रीनंतर म्हणजे आज पहाट होण्यापूर्वी कसब्यातील पुण्येश्वरमंदिराजवळील शेख सल्ला दर्ग्यावर एका अफवेने तुफान गर्दी केली , पोलिसांची धावपळ उडाली . पोलिसांनी तर सांगितलेच अशी कोणतीही कारवाई होणार नाही , आणि महापालिकेचे अतिक्रमण प्रमुख माधव जगताप यांनीही माय मराठी ला सांगितले कि आमच्याकडून कोणतीही कारवाई होणार नव्हती आणि अशा कारवाईचे नियोजन देखील नाही . पोलीस आयुक्त अमितेश कुमार यांनी याबात सांगितले कि, कृपा करून अफवा पसरवू नका असे माझे संबधितांना आवाहन आहे. अफवा पसरविणारे माझ्या रडारवर आहेत , त्यांनी तातडीने दखल घ्यावी अन्यथा त्यांचेवर कडक कारवाई करण्यात येईल . येथे पुण्येश्वर मंदिर आणि दर्गा आहे आणि तो अनधिकृत असल्याचा दावा यापूर्वी करत भाजपचे आमदार राणे तसेच स्थानिक नगरसेवक मोहोळ, एकबोटे,पोटे, शिळीमकर आदी नगरसेवकांच्या उपस्थितीत येथे मोठा मेळावा झाला होता .याप्रकरणी पोलिसात गुन्हाही दाखल झाला होता .

तर हिंदू काय हे देखील दाखवून देऊ, मनसेचा इशारा

मध्यरात्री अचानक दर्गा पाडणार असल्याची अफवा पसरल्याने पुणे शहरात मोठा तणाव निर्माण झाला होता. त्यामुळे हजारोंचा जमाव रस्त्यावर उतरला होता. पोलिस आयुक्तांच्या मध्यस्थीनंतर परिसरात शांतता निर्माण झाली. मात्र, या वादा संदर्भात काही लोक सोशल मीडियावर स्टेटस ठेवत आहे. या माध्यमातून परिसरामध्ये तणाव निर्माण करण्याचा प्रयत्न केला जात आहे. आम्ही सामंजस्याची भूमिका घेतली आहे मात्र आम्हाला ताकद दाखवण्याचा प्रयत्न केला तर हिंदू काय हे देखील दाखवून देऊ, अशी स्पष्ट भूमिका महाराष्ट्र निर्माण सेनेचे पुणे येथील सरचिटणीस अजय शिंदे यांनी घेतली आहे.

पोलिस अधिकारी आणि कर्मचाऱ्यांच्या सर्व सुट्ट्या रद्द

दरम्यान पुणे शहरांमध्ये या प्रकरणामुळे तणाव निर्माण होण्याची शक्यता वर्तवली जात आहे. या सर्व पार्श्वभूमीवर पुणे पोलिसांनी पोलिस अधिकारी आणि कर्मचाऱ्यांच्या सर्व सुट्ट्या रद्द करण्यात आल्या आहेत. या परिसरात मोठ्या प्रमाणात पोलिस बंदोबस्त तैनात करण्यात आला असून सर्वांना शांत राहण्याचे आवाहन पोलिस आयुक्त अमितेश कुमार यांनी केले आहे.

SHARAD LONKAR
SHARAD LONKARhttps://mymarathi.net/
पुण्याचे स्वतंत्र ,पहिले,ऑनलाइन मराठी न्यूज पोर्टल.. http://mymarathi.net/ पुणे महापालिकेची मुख्य सभा लाईव्ह करणारे सर्वात पहिले न्यूज पोर्टल .. C.G.Registration No.MSME/ MH- 26-0179354,M.G. RC No. DCL 2131000315798079 मालक-संपादक : शरद लोणकर( mobile-9423508306) sharadlonkarpune@gmail.com - State Committe Member Of Digital Media Editor Journalist Association Maharshtra *1984 पासून पुण्यात पत्रकारिता, *आजीव सभासद - अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळ, *आजीव सभासद - महाराष्ट्र साहित्य परिषद, *पुण्याच्या रस्त्याखाली ३० फुट खोल उतरून पेशवेकालीन भुयारी पाणीपुरवठा यंत्रणेचा प्रत्यक्षात माग काढणारा पहिला पत्रकार म्हणून मान मिळविला ... *स्वातंत्र्य वीर सावरकर यांचे नातू प्रफुल्ल चिपळूणकर हे सारस बागेजवळ भिक्षुकाच्या अवस्थेत दुर्लक्षित जिवन जगत असल्याचे सर्वप्रथम निदर्शनास आणून दिले *इराक मध्ये अडकलेल्या भारतीय मजुरांची सुटका होण्यासाठी विशेष प्रयत्न -लातूर मधील ५ तरुणांची सुटका . *निगडीतील २ महिन्यात दुप्पट पैसे देणाऱ्या सनराईज कन्सल्टन्सी च्या तथाकथित एल टीटीइ हस्तकाचा पर्दाफाश-संबधित फरार https://www.facebook.com/MyMarathiNews/

Share post:

Popular

More like this
Related

रिपब्लिकन पार्टी ऑफ इंडियाचा २१ डिसेंबर रोजी ‘संकल्प मेळावा’

केंद्रीय सामाजिक न्याय राज्यमंत्री रामदास आठवले यांच्यासह मित्रपक्षाचे नेते...

नाशिक त्र्यंबकेश्वर कुंभमेळा 2027,बोधचिन्ह स्पर्धेत सहभागासाठी आता राहिले फक्त दहा दिवस

जास्तीत जास्त नागरिकांनी 20 डिसेंबरपर्यंत प्रवेशिका पाठविण्याचे प्राधिकरणाचे आवाहन सर्वोत्कृष्ट...

जमिनी लाटणे आणि ठेकेदारी करणे एवढेच काम सत्ताधाऱ्यांनी जोरात केले- अरविंद शिंदे

पुणे- महानगरपालिका निवडणुकीसाठी काँग्रेस पक्षाने तयारी सुरू केली आहे....

कोणाच्या पाठीशी राहायचे याचे सर्वाधिकार जैन समाजाला – रवींद्र धंगेकर

पुणे- जैन समाजाच्या जागेवरून भाजपा चे पुण्यातील नेते विरुद्ध...