इफ्फी सिनेमेळ्याचे उद्घाटन

Date:

गोवा21 नोव्‍हेंबर 2023

केंद्रीय माहिती आणि प्रसारण, युवा व्यवहार आणि क्रीडा मंत्री अनुराग सिंह ठाकूर आणि गोव्याचे मुख्यमंत्री प्रमोद सावंत यांनी आज गोव्यातील पणजी येथील योग सेतू येथे  इफ्फी सिने-मेळ्याचे संयुक्तपणे उद्घाटन केले.

अनुराग सिंह ठाकूर यांनी भारतीय राष्ट्रीय चित्रपट संग्रहालयाने उभारलेल्या पॅव्हेलियनची पाहणी केली . राष्ट्रीय चित्रपट वारसा मिशन अंतर्गत भारतातील चित्रपट वारशाचे जतन, संवर्धन, डिजिटायझेशन आणि पुनर्संचयन करणे हा उद्देश आहे.

केंद्रीय मंत्री आणि मुख्यमंत्र्यांनी  भारतीय  राष्ट्रीय सिनेमा पॅव्हेलियनला देखील  भेट दिली.

इफ्फी हा केवळ चलचित्रपटातील उत्कृष्टतेचा उत्सव नाही तर सांस्कृतिक विविधतेचा उत्सव देखील आहे. या वर्षी, इफ्फी सिनेमेळा या नेत्रदीपक उपक्रमाची भर पडली आहे, जिथे इफ्फीसाठी नोंदणी केलेले लोक तसेच इफ्फीसाठी नोंदणी न केलेले स्थानिक लोक आणि पर्यटक देखील  सिनेमा, कला, संस्कृती, हस्तकला, खाद्यपदार्थ यांचा आस्वाद घेताना इतर रोमांचक कार्यक्रमांचाही  आनंद घेऊ शकतात.

माहिती आणि प्रसारण मंत्रालयाने 2016 मध्ये वर्ष 2021-22 ते 2024-25 या कालावधीसाठी एकूण 544.82 कोटी रुपये खर्चासह राष्ट्रीय चित्रपट वारसा मिशनची स्थापना केली होती. मुंबईतील फिल्म्स डिव्हिजन संकुल येथे 19 जानेवारी 2019 रोजी पंतप्रधानांच्या हस्ते नॅशनल म्युझियम ऑफ इंडियन सिनेमाचे उद्घाटन  करण्यात आले होते. 

SHARAD LONKAR
SHARAD LONKARhttps://mymarathi.net/
पुण्याचे स्वतंत्र ,पहिले,ऑनलाइन मराठी न्यूज पोर्टल.. http://mymarathi.net/ पुणे महापालिकेची मुख्य सभा लाईव्ह करणारे सर्वात पहिले न्यूज पोर्टल .. C.G.Registration No.MSME/ MH- 26-0179354,M.G. RC No. DCL 2131000315798079 मालक-संपादक : शरद लोणकर( mobile-9423508306) sharadlonkarpune@gmail.com - State Committe Member Of Digital Media Editor Journalist Association Maharshtra *1984 पासून पुण्यात पत्रकारिता, *आजीव सभासद - अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळ, *आजीव सभासद - महाराष्ट्र साहित्य परिषद, *पुण्याच्या रस्त्याखाली ३० फुट खोल उतरून पेशवेकालीन भुयारी पाणीपुरवठा यंत्रणेचा प्रत्यक्षात माग काढणारा पहिला पत्रकार म्हणून मान मिळविला ... *स्वातंत्र्य वीर सावरकर यांचे नातू प्रफुल्ल चिपळूणकर हे सारस बागेजवळ भिक्षुकाच्या अवस्थेत दुर्लक्षित जिवन जगत असल्याचे सर्वप्रथम निदर्शनास आणून दिले *इराक मध्ये अडकलेल्या भारतीय मजुरांची सुटका होण्यासाठी विशेष प्रयत्न -लातूर मधील ५ तरुणांची सुटका . *निगडीतील २ महिन्यात दुप्पट पैसे देणाऱ्या सनराईज कन्सल्टन्सी च्या तथाकथित एल टीटीइ हस्तकाचा पर्दाफाश-संबधित फरार https://www.facebook.com/MyMarathiNews/

Share post:

Popular

More like this
Related

‘विजाभज’आश्रम शाळेतील १०० विद्यार्थी पुण्याहून इस्रो भेटीसाठी विमानाने रवाना

पुणे : राज्यातील विविध ‘विजाभज’आश्रमशाळांमधून गुणवत्ता परीक्षेद्वारे १०० विद्यार्थ्यांची...

राष्ट्रीय नैसर्गिक शेती फेडरेशनची पंढरपूर येथे स्थापना

पुण्यातील सोशल रिस्पॉन्सिबिलिटी, राष्ट्रीय कर्तव्य अभियान समूहाचा पुढाकारपुणे :...

भावभावना व्यक्त करण्याचे कविता उत्तम माध्यम : सुनील वेदपाठक

२१ व्या गुंफण सद्‌भावना साहित्य संमेलनाचा समारोप पुणे : कवितेचे...

खडकी स्टेशन ते औंध रोड पर्यंत सिमेंट रस्त्यासाठी आर्थिक तरतूद करा – सुनील माने

औंध (प्रतिनिधि) : खडकी स्टेशन, औंध रोड या रस्त्यावर वाहतुकीच्या...