Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0

गिरीश कुबेरांंचे पुस्तक मी हि वाचलेले … काय म्हणाले शरद पवार …

Date:

नाशिक: तुम्ही पुस्तक वाचलेलं आहात, तुम्हाला त्यात काही आक्षेपार्ह आढळलं का? या प्रश्नावर राष्ट्रवादी काँग्रेसचे प्रमुख शरद पवार यांनी म्हटलंय की, त्यांची काही मते आहेत, मी काही इतिहासाचा तज्ज्ञ नाही. मी जास्त खोलात गेलो नाही. त्यांची मते मान्य नसतील तर तुम्हीही लिहू शकता. मते मांडू शकता, मात्र हल्ला करु शकत नाही.आपल्याकडे लोकशाही असून लोकशाहीत मत व्यक्त करण्याचा अधिकार प्रत्येकाला आहे. विरोध करण्याचाही अधिकार प्रत्येकाला आहे. मात्र व्यक्तिगत हल्ला करणे चुकीचा आहे, अशा शब्दात शरद पवार यांनी या घटनेचा निषेध केलेला आहे.

ज्येष्ठ लेखक आणि संपादक गिरीश कुबेर यांच्यावर आज नाशिक येथील साहित्य संमेलनामध्ये संभाजी ब्रिगेडकडून शाईफेक करुन हल्ला करण्यात आला आहे. त्यांनी लिहलेलं ‘Renaissance State’ या पुस्तकावर सध्या महाराष्ट्रात बराच वाद सुरु आहे.या पुस्तकात कुबेर यांनी आक्षेपार्ह लिखाण केल्याचा ठपका अनेकांनी ठेवला आहे. अनेक राजकीय पक्ष, विविध संघटना, गट आणि लोकांकडून पुस्तकारावर बंदी आणण्याची देखील मागणी केली होती. त्यांच्यावर झालेल्या या शाईफेकीच्या घटनेवर आता शरद पवार यांनी मत मांडलंय.

शरद पवार यांनी या घटनेचा निषेध करताना म्हटलंय की, हा वाद गेल्या पाच-सहा महिन्यांपासून सुरु होती. कुबेरांचं हे पुस्तक मी स्वत: वाचलेलं आहे. कुबेरांना लोकशाहीमध्ये स्वत:ची मते मांडण्याचा अधिकार आहे. या मतांचा विरोध करणारे दुसरे घटकही असू शकतात. या देशामध्ये अभिव्यक्ती स्वातंत्र्य आपण स्विकारलेलं आहे. आणि ते स्वातंत्र्य असल्यामुळे एखादी गोष्ट एखाद्या लेखकानं लिहली तर त्याबद्दल व्यक्तिगत हल्ला करणं ही गोष्ट अभिव्यक्ती स्वातंत्र्याच्या विरोधी असून चुकीची आहे. आम्ही कुणीही कधीही त्याचा पुरस्कार करणार नाही. ही घटना निंदनीय नाही. ही घटना घडणे महाराष्ट्राला शोभत नाही. आणि विशेषत: ज्या परिसरामध्ये हा सोहळा इतक्या उत्साहाने सुरु आहे, अशा परिसरामध्ये अशी घटना घडणे अत्यंत चुकीचं आहे, असं त्यांनी म्हटलंय.

SHARAD LONKAR
SHARAD LONKARhttps://mymarathi.net/
पुण्याचे स्वतंत्र ,पहिले,ऑनलाइन मराठी न्यूज पोर्टल.. http://mymarathi.net/ पुणे महापालिकेची मुख्य सभा लाईव्ह करणारे सर्वात पहिले न्यूज पोर्टल .. C.G.Registration No.MSME/ MH- 26-0179354,M.G. RC No. DCL 2131000315798079 मालक-संपादक : शरद लोणकर( mobile-9423508306) sharadlonkarpune@gmail.com - State Committe Member Of Digital Media Editor Journalist Association Maharshtra *1984 पासून पुण्यात पत्रकारिता, *आजीव सभासद - अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळ, *आजीव सभासद - महाराष्ट्र साहित्य परिषद, *पुण्याच्या रस्त्याखाली ३० फुट खोल उतरून पेशवेकालीन भुयारी पाणीपुरवठा यंत्रणेचा प्रत्यक्षात माग काढणारा पहिला पत्रकार म्हणून मान मिळविला ... *स्वातंत्र्य वीर सावरकर यांचे नातू प्रफुल्ल चिपळूणकर हे सारस बागेजवळ भिक्षुकाच्या अवस्थेत दुर्लक्षित जिवन जगत असल्याचे सर्वप्रथम निदर्शनास आणून दिले *इराक मध्ये अडकलेल्या भारतीय मजुरांची सुटका होण्यासाठी विशेष प्रयत्न -लातूर मधील ५ तरुणांची सुटका . *निगडीतील २ महिन्यात दुप्पट पैसे देणाऱ्या सनराईज कन्सल्टन्सी च्या तथाकथित एल टीटीइ हस्तकाचा पर्दाफाश-संबधित फरार https://www.facebook.com/MyMarathiNews/

Share post:

Popular

More like this
Related

जागतिक वारसास्थळांवर मूलभूत सुविधांची दयनीय अवस्था-प्रा. डॉ. मेधा कुलकर्णी यांच्यांकडून राज्यसभेत मुद्दा उपस्थित

विशेष 'हेरिटेज इन्फ्रा पॅकेज'ची मागणी पुणे: महाराष्ट्रातील युनेस्को मानांकन असलेल्या किल्ल्यांवर,...

काँग्रेसने वंदे मातरम् चे तुकडे केले:जिन्नासमोर नेहरू झुकले..मोदींचा पुनरघोष

नवी दिल्ली- पंतप्रधान मोदींनी सोमवारी लोकसभेत वंदे मातरम्‌ला १५०...

अखेर 21 डिसेंबरची MPSC परीक्षा लांबणीवर:आता 4 जानेवारीला होणार पेपर

मुंबई-महाराष्ट्र लोकसेवा आयोगाने स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकीच्या मतमोजणीमुळे 21...