Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0

निवडणुकीपूर्वी ज्या भांडवलदारांनी मदत केली, त्यांना फायदा पोहचविण्याचे काम नरेंद्र मोदी करीत आहेत … येचुरी

Date:

मुंबई

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी ​प्रचारकी थाटात भाषणे करीत देशविदेशात फिरत आहेत. काम कमी आणि प्रचार जादा या प्रवृत्तीने काम करणाऱ्या वर्षभराचा मोदी सरकारचा ताळेबंद पाहिला तर आर्थिक पातळीवर कमालीची घसरण सुरू आहे. ही घसरण भविष्यातही सुधारणार नाही. त्यानंतर कदाचित सत्तेसाठी ते धार्मिक हिंसाचाराचा आधार घेण्याची भीती आहे, तसेच निवडणुकीपूर्वी ज्या भांडवलदारांनी मदत केली, त्यांना फायदा पोहचविण्याचे काम त्यांचे सरकार करीत आहे .’ अशी घणाघाती टीका माकपचे सरचिटणीस सिताराम येचुरी यांनी मंगळवारी पत्रकारांशी बोलताना केली.

हिंदू व्होटबँक शाबूत राखण्यासाठी सांप्रदायिक तणाव वाढवून असुरक्षिततेचे वातावरण निर्माण केले जात आहे. सरकारची वर्षभरातील कामगिरी देशाची एकात्मता आणि अखंडतेसाठी घातक आहे. मोदी यांच्या कारकिर्दीत लोकशाही संघराज्यातील केंद्र व राज्य सरकारच्या संबंधात कमालीचे अंतर निर्माण झाले आहे. मागासलेल्या ईशान्येकडील राज्यांचा प्रगत राज्यांइतका विकास व्हावा, यासाठी गेल्या दोन दशकांपासून त्या राज्यांना १० टक्के जादा निधी केंद्राकडून दिला जातो. पण तेथील ८ राज्यांच्या मुख्यमंत्र्यांच्या मागणीला पंतप्रधानांनी केराची टोपली दाखवली, असा आरोप येचुरींनी केला.

एका वर्षात पंतप्रधानांनी १८ देशांचे दौरे केले. तिकडे जाऊन ते भारतातील विरोधी पक्षांवर टीका करतात हे अनुचित आहे. मोदी सरकारने वर्षभरात ५५ कायदे केले. त्यापैकी ५० कायदे हे जुन्या सरकारने आणलेले होते. मोदी सरकारची सात विधेयके राज्यसभेत रोखून ते विधेयक संयुक्त चिकीत्सा समितीकडे देण्यास सरकारला भाग पाडले, याकडेही त्यांनी लक्ष वेधले.
जगात कमी अधिक प्रमाणात इंधनाचे दर वाढतात पण यांच्या सरकारने पेट्रोल डिझेलची भरमसाठ दरवाढ करून प्रचंड महागाई जनतेवर लादली आहे, असे येचुरी म्हणाले. जमीन अधिग्रहण कायदा करून निवडणुकीपूर्वी ज्या भांडवलदारांनी मदत केली, त्यांना फायदा पोहचविण्याचे केंद्र सरकारचे स्वप्न देशातील शेतकरी हाणून पाडतील, असा विश्वासही येचुरी यांनी यावेळी व्यक्त केला.

SHARAD LONKAR
SHARAD LONKARhttps://mymarathi.net/
पुण्याचे स्वतंत्र ,पहिले,ऑनलाइन मराठी न्यूज पोर्टल.. http://mymarathi.net/ पुणे महापालिकेची मुख्य सभा लाईव्ह करणारे सर्वात पहिले न्यूज पोर्टल .. C.G.Registration No.MSME/ MH- 26-0179354,M.G. RC No. DCL 2131000315798079 मालक-संपादक : शरद लोणकर( mobile-9423508306) sharadlonkarpune@gmail.com - State Committe Member Of Digital Media Editor Journalist Association Maharshtra *1984 पासून पुण्यात पत्रकारिता, *आजीव सभासद - अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळ, *आजीव सभासद - महाराष्ट्र साहित्य परिषद, *पुण्याच्या रस्त्याखाली ३० फुट खोल उतरून पेशवेकालीन भुयारी पाणीपुरवठा यंत्रणेचा प्रत्यक्षात माग काढणारा पहिला पत्रकार म्हणून मान मिळविला ... *स्वातंत्र्य वीर सावरकर यांचे नातू प्रफुल्ल चिपळूणकर हे सारस बागेजवळ भिक्षुकाच्या अवस्थेत दुर्लक्षित जिवन जगत असल्याचे सर्वप्रथम निदर्शनास आणून दिले *इराक मध्ये अडकलेल्या भारतीय मजुरांची सुटका होण्यासाठी विशेष प्रयत्न -लातूर मधील ५ तरुणांची सुटका . *निगडीतील २ महिन्यात दुप्पट पैसे देणाऱ्या सनराईज कन्सल्टन्सी च्या तथाकथित एल टीटीइ हस्तकाचा पर्दाफाश-संबधित फरार https://www.facebook.com/MyMarathiNews/

Share post:

Popular

More like this
Related

सौर ऊर्जेच्या वापरामुळे विजेच्या दरात कपात करणार- मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस

मागेल त्याला सौर कृषीपंप योजनेचा विक्रम,गिनीज बुकात नोंद डिसेंबर 5,...

हडपसर गोसावी वस्तीतील साजिद खानला पकडून २५ लाखाचे अंमली पदार्थ हस्तगत

पुणे - मेफेड्रॉन (एम.डी) या अंमली पदार्थाची विक्री करणारा...

भारतीयांच्या प्रेमाने, प्रतिसादाने भारावून गेलो-फ्रेंच नृत्यदिग्दर्शक झुआन ले यांची भावना

पुणे : "समकालीन नृत्य, हिप-हॉप, रोलर-स्केटिंग आणि दृश्यकाव्याचा अभिनव...

तरुणांनी पथनाट्यातून दिला बाल गुन्हेगारी रोखण्याचा संदेश

धनकवडी मधील आदर्श मित्र मंडळाचा शहरातील बाल गुन्हेगारी रोखण्यासाठी...