Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0

पॅकेज म्हणा की आणखी काही, पण मदतीला उशीर होतोय- देवेंद्र फडणवीसांचा मुख्यमंत्र्यांना टोला

Date:

कोल्हापूर -‘अजूनही मदत आलेली नाही. अनेक घरात चिखल आहे. घरात साधे मीठ सुद्धा नसते. त्यामुळे आज तातडीची मदत ही महत्वाची असते. मदतीला उशीर होतो आहे. सरकारने तातडीने मदत करावी’ अशी मागणी राज्याचे विपक्षनेते देवेंद्र फडणवीस यांनी येथे केली अतिवृष्टीमुळे निर्माण झालेल्या पूरस्थितीची पाहणी करण्यासाठी फडणवीस यांनी परिस्थितीचा आढावा घेतला . या दौऱ्यानंतर फडणवीसांनी कोल्हापूरात माध्यमांशी संवाद साधला. यावेळी ते बोलत होते. मुख्यमंत्री ठाकरे आणि विरोधीपक्ष नेते फडणवीस हे दोघेही आज कोल्हापूर दौऱ्यावर होते. दरम्यान त्यांची भेट झाली. यानंतर मुख्यमंत्र्यांनी पत्रकार परिषदेत ‘मी पॅकेज जाहीर करणारा मुख्यमंत्री नाही तर मदत जाहीर करणारा मुख्यमंत्री आहे असा टोला मुख्यमंत्र्यांना लगावला होता. आता याला देवेंद्र फडणीसांनी प्रत्युत्तर दिले आहे. पॅकेज म्हणा की आणखी काही. पण लोकांना मदत जाहीर करा. सविस्तर निवेदन देणार आणि मुख्यमंत्री बोलवतील, तेव्हा बैठकीला जाऊ असे म्हटले आहे.

शेती आणि पिकांचे नुकसान मोठे
पत्रकार परिषदेत बोलताना देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की, सांगली, सातारा, कोल्हापूर जिल्ह्यातील 22 ठिकाणी भेटी दिल्या आहेत. तेथील नागरिकांशी मी संवाद साधला. शेती आणि पिकांचे नुकसान मोठे आहे.कोल्हापूरचा बास्केट ब्रिजच्या बाबतीत दिरंगाई होते आहे. हे काम लवकर झाल्यास दळणवळणाचा प्रश्न राहणार नाही. 22 पुलांचा एक आराखडा सुद्धा तयार केला होता, त्याची अंमलबजावणी व्हावी असेही फडणवीस म्हणाले आहेत.

दीर्घकालीन उपाययोजनेची गरज
यावेळी बोलताना फडणवीस म्हणाले की, दीर्घकालीन उपाययोजना करण्याची सुद्धा गरज आहे. कृष्णा-भीमा स्थिरीकरण योजनेवर आम्ही काम केले. जागतिक बँकेने त्यासाठी कर्ज मंजूर केले. यातून दुष्काळी भागाचा प्रश्न मिटेल, पुराचेही प्रश्न मिटतील. यासाठी एका बैठकीची मागणी मुख्यमंत्र्यांकडे केली असल्याची माहिती फडणीसांनी दिली.


SHARAD LONKAR
SHARAD LONKARhttps://mymarathi.net/
पुण्याचे स्वतंत्र ,पहिले,ऑनलाइन मराठी न्यूज पोर्टल.. http://mymarathi.net/ पुणे महापालिकेची मुख्य सभा लाईव्ह करणारे सर्वात पहिले न्यूज पोर्टल .. C.G.Registration No.MSME/ MH- 26-0179354,M.G. RC No. DCL 2131000315798079 मालक-संपादक : शरद लोणकर( mobile-9423508306) sharadlonkarpune@gmail.com - State Committe Member Of Digital Media Editor Journalist Association Maharshtra *1984 पासून पुण्यात पत्रकारिता, *आजीव सभासद - अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळ, *आजीव सभासद - महाराष्ट्र साहित्य परिषद, *पुण्याच्या रस्त्याखाली ३० फुट खोल उतरून पेशवेकालीन भुयारी पाणीपुरवठा यंत्रणेचा प्रत्यक्षात माग काढणारा पहिला पत्रकार म्हणून मान मिळविला ... *स्वातंत्र्य वीर सावरकर यांचे नातू प्रफुल्ल चिपळूणकर हे सारस बागेजवळ भिक्षुकाच्या अवस्थेत दुर्लक्षित जिवन जगत असल्याचे सर्वप्रथम निदर्शनास आणून दिले *इराक मध्ये अडकलेल्या भारतीय मजुरांची सुटका होण्यासाठी विशेष प्रयत्न -लातूर मधील ५ तरुणांची सुटका . *निगडीतील २ महिन्यात दुप्पट पैसे देणाऱ्या सनराईज कन्सल्टन्सी च्या तथाकथित एल टीटीइ हस्तकाचा पर्दाफाश-संबधित फरार https://www.facebook.com/MyMarathiNews/

Share post:

Popular

More like this
Related

बेळगावी येथील छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या पुतळ्याचे   14 डिसेंबरला अनावरण

मुंबई- केंद्रीय दूरसंवाद तसेच ईशान्य क्षेत्र विकास मंत्री ज्योतिरादित्य एम....

खडकवासल्यातील वाढत्या वाहतूक कोंडीवर विधानसभेत आ. तापकीरांची लक्षवेधी –

पुण्यासाठी स्वतंत्र ट्रॅफिक प्लॅनर पद व समन्वय समिती स्थापनेचे...

चंद्रकांतदादा पाटील यांची वाचनप्रेमी कोथरुडकरांसाठी आनंदाची बातमी

कोथरुड मतदारसंघातील वाचकांसाठी विशेष सवलत योजना पुणे-तिसऱ्या पुणे पुस्तक महोत्सवाच्या...

निगडी ते चाकण व्हाया वाकड मेट्रो ‘डीपीआर’ मंजुरीसाठी आ. शंकर जगताप यांच्याकडून मागणी!

चापेकरवाडा पुनर्विकास प्रकल्प; जलनिस्सारण प्रकल्प, जकात अभय योजनेबाबत मांडल्या...