‘ नाय वरन भात लो न्चा ,कोण नाय कोन्चा’वर संक्रांत ? स्त्री अवहेलना नको: मागणी

Date:

प्रदर्शनापूर्वीच तपासा – संदीप खर्डेकरांची महिला आयोगाला विनंती

पुणे- मराठी चित्रपट ‘ नाय वरन भात लो न्चा ,कोण नाय कोन्चा’ प्रदर्शित होत असताना त्याचा ट्रेलर पाहून भाजपाचे शहर प्रवक्ते आणि क्रिएटिव्ह फाउंडेशनचे अध्यक्ष संदीप खर्डेकर यांनी याबाबत तीव्र आक्षेप नोंदवून स्त्री अवहेलनेचा तर प्रयत्न यातून होत नाही ना ? असा सवाल करत राज्य महिला आयोगाच्या अध्यक्षा रुपाली चाकणकर यांना पत्र लिहून याबाबत प्रदर्शनापूर्वीच खबरदारी घ्यावी अशी विनंती केली आहे. . नेमके खर्डेकर यांनी या पत्रात काय म्हटले आहे , ते वाचण्यासाठी हे पत्रच आम्ही जसेच्या तसे इथे देत आहोत .


मा. रुपालीताई चाकणकर,
अध्यक्ष,महाराष्ट्र राज्य महिला आयोग,
गृहनिर्माण भवन, गांधी नगर, बांद्रा ईस्ट, मुंबई, महाराष्ट्र.

विषय – नाय वरन भात लो न्चा ,कोण नाय कोन्चा ह्या चित्रपटाबाबत.

मा. महोदया,
काल whatsapp वर नाय वरन भात लो न्चा ,कोण नाय कोन्चा ह्या महेश मांजरेकर दिग्दर्शित चित्रपटाचा ट्रेलर एकाने फॉरवर्ड केला आणि तो बघून अंतरबाह्य हादरलो. अभिव्यक्ती स्वातंत्र्याच्या नावाखाली किंवा जळजळीत सत्य दाखवण्याच्या नादात स्त्रियांची अवहेलना केल्याचे सकृतदर्शनी ट्रेलर वरून दिसत आहे. चित्रपट परीक्षण मंडळाने एवढ्या आई बहिणीवरील शिव्यांनी भरलेल्या चित्रपटाला मान्यता दिली कशी हा प्रश्न आहेच पण त्यासोबतच लहान मुलांना केवळ हिंस्त्र दाखविले आहे असे नाही तर यात लहान मुलाने स्त्रीचे पाय / मांड्या दाबणे व तिने त्याला विकृतरित्या छातीशी कवटाळणे हे सगळेच वेदनादायक आणि संतापजनक आहे.तरी आपण प्रदर्शनपूर्व चित्रपट बघावा व आपणास ही गैर वाटल्यास ह्यातील या प्रसंगांवर आक्षेप नोंदवावा व कात्री लावण्यास किंवा चित्रपटाचे प्रदर्शन रोखण्यास सेन्सर बोर्डास बाध्य करावे अशी आग्रही मागणी करत आहे.
आपला,
संदीप खर्डेकर.
अध्यक्ष, क्रिएटिव्ह फाउंडेशन.

SHARAD LONKAR
SHARAD LONKARhttps://mymarathi.net/
पुण्याचे स्वतंत्र ,पहिले,ऑनलाइन मराठी न्यूज पोर्टल.. http://mymarathi.net/ पुणे महापालिकेची मुख्य सभा लाईव्ह करणारे सर्वात पहिले न्यूज पोर्टल .. C.G.Registration No.MSME/ MH- 26-0179354,M.G. RC No. DCL 2131000315798079 मालक-संपादक : शरद लोणकर( mobile-9423508306) sharadlonkarpune@gmail.com - State Committe Member Of Digital Media Editor Journalist Association Maharshtra *1984 पासून पुण्यात पत्रकारिता, *आजीव सभासद - अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळ, *आजीव सभासद - महाराष्ट्र साहित्य परिषद, *पुण्याच्या रस्त्याखाली ३० फुट खोल उतरून पेशवेकालीन भुयारी पाणीपुरवठा यंत्रणेचा प्रत्यक्षात माग काढणारा पहिला पत्रकार म्हणून मान मिळविला ... *स्वातंत्र्य वीर सावरकर यांचे नातू प्रफुल्ल चिपळूणकर हे सारस बागेजवळ भिक्षुकाच्या अवस्थेत दुर्लक्षित जिवन जगत असल्याचे सर्वप्रथम निदर्शनास आणून दिले *इराक मध्ये अडकलेल्या भारतीय मजुरांची सुटका होण्यासाठी विशेष प्रयत्न -लातूर मधील ५ तरुणांची सुटका . *निगडीतील २ महिन्यात दुप्पट पैसे देणाऱ्या सनराईज कन्सल्टन्सी च्या तथाकथित एल टीटीइ हस्तकाचा पर्दाफाश-संबधित फरार https://www.facebook.com/MyMarathiNews/

Share post:

Popular

More like this
Related

‘रिझर्व्ह बँक’ व ‘सेबी’ फक्त “दुर्वा” उपटतात काय ?

रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडिया ( आरबीआय) सर्व बँकांची नियामक...

गरीबाच्या मुखी दुध जाहले महाग …आता गाईचे दूध 58 रुपये तर म्हशीचे दूध 74 रुपये लिटर

पुणे - भेसळीच्या पनीर ने राज्यात उच्छाद मांडला असताना...

संजय गांधी नॅशनल पार्कमध्ये बेवड्यांनी लावली आग:अर्धा हेक्टर जंगल जळून खाक

मुंबई-मुंबईच्या बोरिवलीमधील संजय गांधी राष्ट्रीय उद्यानामध्ये बेवड्यांनी आग...

महाबळेश्वर पर्यटन: कार पसरणी घाटात १०० मीटर दरीत कोसळून भीषण अपघात

पुणे- लोणी काळभोर येथील तरुण महाबळेश्वर या ठिकाणी फिरण्यासाठी...