पुणे-मराठा समाजाला ओ बी सी प्रवर्गामध्ये घेण्यास विरोध केला पाहिजे अशी भूमिका ओ बी सी आरक्षणाच्या मुद्यावरती हॉटेल सेंट्रल पार्क येथे झालेल्या बैठकीत मांडण्यात आली .
या बैठकीमध्ये विविध सामाजिक संघटना , संस्था , तसेच अनेक ओ बी सीवर्ग बांधव मोठ्या संख्येने उपस्थित होते . ओ बी सी प्रवर्गामध्ये मराठा समाज मागास नसल्या कारणाने समाविष्ट करण्यात येऊ नये . मराठा समाज आर्थिक , सामाजिक, शैक्षणिक स्तराने जर विचार केला तर मराठा समाज कुठेच मागास नाही तर मग त्यांना ओ बी सी मध्ये समाविष्ट करण्यात येऊ शकत नाही . मराठा समाजामध्ये काही लोक गरीब व बेरोजगार आहेत हि वस्तू स्थिती लक्षात घेता, त्यांच्यासाठी काही उपक्रम आखले आहेत . त्यांची परिस्थिती सुधारण्यासाठी आणखी योजना आखण्यात याव्यात . हि मागणी सर्वानुमते मांडण्यात आली .
तमाम महाराष्ट्रातील ओ बी सी प्रवर्गाला आव्हान केले आहे कि , सामाजिक संस्था , सामाजिक संघटना तसेच वैयक्तिक निवेदने जास्तीत जास्त संख्येने शुक्रवार दि. २९ जून रोजी कौन्सिल हॉलमधील विभागीय आयुक्त कार्यालयात येथे महाराष्ट्र राज्य मागासवर्ग आयोगाकडे देण्यात यावे . आपल्या अस्तित्वाची लढाई लढण्यासाठी आपले अस्तित्व टिकवून ठेवण्यासाठी हि तमाम ओ बी सी प्रवर्गाला संधी आहे . सर्व ओ बी सी मधील सर्व संघटना , राजकीय पक्ष , संस्था , मंडळे यांनी जास्तीत जास्त संख्येने निवेदने घेऊन शुक्रवार दि. २९ जून २०१८ ला उपस्थित राहावे असे आवाहन केले आहे . तसेच , आपले वैयक्तिक निवेदन सादर करू शकता . असे आवाहन करण्यात आले .
मागील ओ बी सी समाजाची वेगवेगळ्या ठिकाणी निवेदने देताना कार्यकर्त्यावर हल्ले झाले त्यासाठी पुण्यात २९ जून २०१८ निवेदन दिले जाणार आहेत . त्यावेळी असे भ्याड हल्ले होऊ नयेत यासाठी पोलीस संरक्षण देण्यात यावे . असे ओ बी सी च्या संघटनांनी मागणी केली आहे .
या बैठकीस कृष्णकांत कुदळे ,माजी नगरसेवक संदीप लडकत, मृणाल ढोलेपाटील , सपना माळी , प्रितेश गवळी , रघुनाथ ढोक , प्रदीप बनसोडे , प्रकाश लोंढे , डॉ. पी. बी. कुंभार , राजेंद्र पंडित , सुधीर पाषाणकर , नंदकुमार गोसावी , रमजान शेख , आनंदा कुदळे , विठ्लराव सातव , कैलास काठे , सुधीर पैठणकर , सचिन कचरे , ऍड.मंगेश लेंडघर , पंकज गिरमे , चंद्रकांत भुजबळ , प्रा . लक्ष्मण हाके , उमेश कोकरे , राजेंद्र नेवसे , सुरेश रायकर , बंडू कचरे , किरण बारटक्के , अजय मुंडे , रमाकांत दरवडे , दिलीप शेलवंटे , अभिजत भडके , प्रदीप फलटणे आदी मान्यवर उपस्थित होते .

