Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0

खडकवासला विधानसभा मतदारसंघात निवडणुकीसाठी नियुक्त अधिकारी व कर्मचाऱ्यांचे प्रशिक्षण संपन्न

Date:

पुणे, दि. २७: खडकवासला विधानसभा मतदारसंघात व‍िधानसभा सार्वत्रिक निवडणुकीच्या कामकाजासाठी नियुक्त १ हजार ७३५ अधिकारी व कर्मचाऱ्यांना पुणे येथील आंबेगाव बुद्रुक मधील सिंहगड टेक्निकल कॉलेजमध्ये दोन दिवसीय प्रशिक्षण देण्यात आले.

या प्रशिक्षणात खडकवासला मतदारसंघाचे निवडणूक निर्णय अधिकारी डॉ. यशवंत माने यांनी प्रशिक्षणार्थींना मार्गदर्शन केले. यावेळी सहायक निवडणूक निर्णय अधिकारी, किरण सुरवसे, कार्यालयातील विविध कक्षांचे समन्वय अधिकारी उपस्थित होते.

नियुक्त अधिकारी व कर्मचाऱ्यांनी प्रशिक्षणाच्या माध्यमातून कामाचे संपूर्ण स्वरूप जाणून घ्यावे आणि आपली जबाबदारी चोखपणे पार पाडावी अशी सूचना श्री. माने यांनी केली. निवडणूक कामकाज करताना होणाऱ्या चुका टाळण्याबाबत मार्गदर्शन करतांना निवडणूक आयोगाच्या निर्देशांचे सर्वांनी पालन करणे आवश्यक असल्याचे त्यांनी स्पष्ट केले.

मतदानाच्या दिवशी केंद्राध्यक्ष व त्यांच्या सहकाऱ्यांकडून तयार करण्यात येणारे नोंदवही, मतदान सुरळीतपणे पार पाडण्यासाठी गरजेची सुव्यवस्था व सुविधा या सर्व बाबींवर त्यांनी विशेष भर दिला. मतदान प्रक्रिया निष्पक्ष व खुल्या वातावरणात पार पाडण्यासाठी आणि मतदान करणाऱ्या मतदाराला केंद्रस्थानी मानून आपले राष्ट्रीय कर्तव्य प्रत्येक अधिकारी व कर्मचाऱ्याने पार पाडावे, असे निर्देशही श्री. माने यांनी या प्रसंगी केले.

प्रशिक्षणादरम्यान सहायक निवडणूक निर्णय अधिकारी किरण सुरवसे यांनी मतदान प्रक्रियेविषयी सखोल माहिती दिली. मतदान केंद्राध्यक्षांनी मतदानाच्या दिवशी करावयाचे मॉक पोल, प्रत्यक्ष कामकाज करताना येणारी आव्हाने आणि घ्यावयाची काळजी, निवडणुकीच्या दिवशी मतदानाच्या वेळी तांत्रिक बिघाड निर्माण झाल्यास करावयाच्या उपायोजना, अशा सर्व बाबतीत त्यांनी मार्गदर्शक सूचना केल्या. या प्रशिक्षणा दरम्यान मतदान केंद्रावरील पथकांना व्हीव्हीपॅट व ईव्हीएमबाबत संपूर्ण माहिती देऊन हाताळणीचे प्रशिक्षण देण्यात आले.

प्रशिक्षण कक्ष समन्वयक तुषार राणे व माधुरी माने तसेच प्रशिक्षक पल्लवी जोशी आणि काही विशेष मंडळ अधिकाऱ्यांनी प्रशिक्षक म्हणून काम पहिले. या प्रशिक्षणासाठी मतदान केंद्रस्तरीय अधिकारी, क्षेत्रीय अधिकारी, समन्वय अधिकारी, मतदान केंद्रावर प्रत्यक्ष काम करणारे केंद्रप्रमुख आणि त्यांचे सहाय्यक अधिकारी व कर्मचारी आदींना प्रशिक्षण देण्यात आले.

SHARAD LONKAR
SHARAD LONKARhttps://mymarathi.net/
पुण्याचे स्वतंत्र ,पहिले,ऑनलाइन मराठी न्यूज पोर्टल.. http://mymarathi.net/ पुणे महापालिकेची मुख्य सभा लाईव्ह करणारे सर्वात पहिले न्यूज पोर्टल .. C.G.Registration No.MSME/ MH- 26-0179354,M.G. RC No. DCL 2131000315798079 मालक-संपादक : शरद लोणकर( mobile-9423508306) sharadlonkarpune@gmail.com - State Committe Member Of Digital Media Editor Journalist Association Maharshtra *1984 पासून पुण्यात पत्रकारिता, *आजीव सभासद - अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळ, *आजीव सभासद - महाराष्ट्र साहित्य परिषद, *पुण्याच्या रस्त्याखाली ३० फुट खोल उतरून पेशवेकालीन भुयारी पाणीपुरवठा यंत्रणेचा प्रत्यक्षात माग काढणारा पहिला पत्रकार म्हणून मान मिळविला ... *स्वातंत्र्य वीर सावरकर यांचे नातू प्रफुल्ल चिपळूणकर हे सारस बागेजवळ भिक्षुकाच्या अवस्थेत दुर्लक्षित जिवन जगत असल्याचे सर्वप्रथम निदर्शनास आणून दिले *इराक मध्ये अडकलेल्या भारतीय मजुरांची सुटका होण्यासाठी विशेष प्रयत्न -लातूर मधील ५ तरुणांची सुटका . *निगडीतील २ महिन्यात दुप्पट पैसे देणाऱ्या सनराईज कन्सल्टन्सी च्या तथाकथित एल टीटीइ हस्तकाचा पर्दाफाश-संबधित फरार https://www.facebook.com/MyMarathiNews/

Share post:

Popular

More like this
Related

भविष्याची भक्कम पायाभरणी: १,४५० तरुण मुलींना भारतात उच्च शिक्षण घेण्यासाठी एलपीएफ शिष्यवृत्ती मिळाली

पुणे, : “शिक्षणाचा उद्देश आरशांचे खिडक्यांमध्ये आणि खिडक्यांचे दरवाजांमध्ये...

भारतातील लोकशाहीचे चारही स्तंभ कमकुवत..अनंत गाडगीळ

आर्किटेक्ट म्हणून माझ्या व्यावसायिक जीवनात असंख्य इमारतींचे स्तंभ मी...