पुणे: भारतातील आघाडीच्या खासगी जीवन विमा कंपन्यांपैकी एक असलेल्या बजाज अलियान्झ लाइफ इन्शुरन्सने श्रीनिवास राव रावुरी (मित्र आणि सहयोगींसाठी श्रीनी) यांची मुख्य गुंतवणूक अधिकारी (CIO) म्हणून नियुक्ती केली आहे. ते कंपनीच्या गुंतवणूक संघाचे नेतृत्व करण्यासोबतच गुंतवणुकीच्या कामगिरीला अनुकूल पोर्टफोलिओ करण्यासाठी त्याचे व्यवस्थापन करतील. लीडर म्हणून श्रीनिवास जोखीम व्यवस्थापित करतानाच नियामक मार्गदर्शक तत्त्वांच्या अनुषंगाने ग्राहकांसाठी संपत्ती आणि सर्व भागधारकांसाठी नफा निर्माण करण्यासाठी कंपनीच्या मालमत्तेचे वाटप करण्यावर लक्ष केंद्रित करतील.
श्रीनिवास हे एक अनुभवी गुंतवणूक व्यावसायिक आहेत, ज्यांना भारतीय वित्तीय बाजारपेठांमध्ये इक्विटी संशोधन आणि निधी व्यवस्थापनाचा जवळपास तीन दशकांचा अनुभव आहे. भारतातील पहिल्या बुटीक इक्विटी रिसर्च फर्ममध्ये विश्लेषक म्हणून सुरुवात करून, त्यांनी रिअल इस्टेट, इन्फ्रास्ट्रक्चर, इंडस्ट्रियल, टेलिकॉम आणि पॉवर यांसारख्या क्षेत्रांमध्ये दोन दशकांहून अधिक काळ घालविला. गुंतवणूक तज्ज्ञ म्हणून श्रीनिवास यांचे इतर कार्य PGIM इंडिया ॲसेट मॅनेजमेंट आणि HDFC ॲसेट मॅनेजमेंट सारख्या संस्थांमध्ये होते, जिथे वाढ आणि संपत्ती निर्माण करण्यासाठी त्यांनी त्यांच्या संबंधित गुंतवणूक धोरणांना आकार दिला. ते पीजीआयएम इंडिया ॲसेट मॅनेजमेंटमधून बजाज अलियान्झ लाइफमध्ये सहभागी झाले, जिथे त्यांनी ॲसेट मॅनेजमेंट कंपनीला उद्योगात सर्वात वेगाने वाढणाऱ्या कंपनीमध्ये बदलण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावली.
नियुक्तीबद्दल बोलताना, तरुण चुघ, बजाज अलियान्झ लाइफचे एमडी आणि सीईओ म्हणाले, “आमच्या परिवर्तनीय प्रवासाच्या एका महत्त्वपूर्ण टप्प्यावर श्रीनिवास आमच्यासोबत आले आहेत. आमचे नियामक वातावरण आणि मजबूत भारतीय अर्थव्यवस्था गुंतवणूक करणाऱ्या ग्राहकांना आणखी मूल्य प्रदान करण्यासाठी एकत्र येत आहेत. लाइफ इन्शुरन्समध्ये त्यांच्या दीर्घकालीन आर्थिक उद्दिष्टांसाठी त्यांचा भारतीय वित्तीय बाजारातील व्यापक अनुभव खूप मोलाचा ठरेल, कारण आम्ही आमच्या क्षमता मजबूत करत आहोत.”
बजाज अलियान्झ लाइफचे मुख्य गुंतवणूक अधिकारी म्हणून झालेल्या नियुक्तीबद्दल श्रीनिवास म्हणाले, “शिस्तबद्ध गुंतवणूक आणि ऑफरमधील फायद्यांमुळे ग्राहकांना दीर्घकालीन आर्थिक उद्दिष्टांसाठी गुंतवणूक करण्यासाठी जीवन विमा, आज सर्वात मजबूत आर्थिक साधनांपैकी एक म्हणून उदयास येत आहे. घरातील कर्त्या व्यक्तीसाठी ही एक सुरक्षा आहे. बजाज अलियान्झ लाइफसह ग्राहकांच्या या प्रवासात आता महत्त्वाची भूमिका बजावता येणार असल्याने मी उत्साहित आहे. कंपनीची उत्कृष्टता आणि नवोन्मेषाची प्रतिष्ठा सुस्थापित आहे. अशा चलित आणि केंद्रित संघात सहभागी होण्यास उत्सुक आहे.”
श्रीनिवास हे वाणिज्य शाखेचे पदवीधर असून, हैदराबादच्या उस्मानिया विद्यापीठातून त्यांनी एमबीए केले आहे. त्यांना टेनिस आणि घराबाहेर वेळ घालविण्याची आवड आहे. त्यांना भारतीय शास्त्रीय संगीतातही रुची आहे.

