भारतीय तटरक्षक दलाने केरळ किनाऱ्याजवळ अडकलेल्या भारतीय मासेमारी नौकेची त्यातील 11 लोकांसह केली सुटका

Date:

नवी दिल्‍ली, 17 जुलै 2024

भारतीय तटरक्षक दलाने 17 जुलै 2024 रोजी, एका समन्वित सागरी हवाई मोहिमेत मुसळधार पाऊस आणि आव्हानात्मक हवामानात, केरळच्या कोचीपासून सुमारे 80 सागरी मैल अंतरावर अडकलेल्या ‘आशनी’  या भारतीय मासेमारी नौकेची त्यावरील 11 कर्मचाऱ्यांसह यशस्वीरित्या सुटका केली. किल जवळील हुल फुटल्यामुळे या नौकेत पाणी शिरुन प्रॉपल्शन होऊ न शकल्यामुळे ही नौका संकटात होती आणि त्यामुळे यावरील कर्मचाऱ्यांच्या सुरक्षिततेला धोका निर्माण झाला होता.

16 जुलै 2024 रोजी रात्री सागरी देखरेखीवरील भारतीय तटरक्षक दलाच्या डॉर्नियर विमानाने संकटग्रस्त भारतीय मासेमारी नौका शोधून काढली. या नौकेला मदत करण्यासाठी भारतीय तटरक्षक दलाच्या जिल्हा मुख्यालय क्रमांक 4 (केरळ आणि माहे) द्वारे भारतीय तटरक्षक दलाचे  सक्षम हे गस्ती जहाज ताबडतोब त्या दिशेने वळवण्यात आले. या नौकेला वाचवण्यासाठी सुरू असलेल्या प्रयत्नांना बळ देण्यासाठी आणि त्यावरील कर्मचाऱ्यांना वाचवण्यासाठी भारतीय तटरक्षक दलाचे प्रगत हलके हेलिकॉप्टर तैनात असलेले आणखी एक जहाज ‘अभिनव’ हे मदतीसाठी पाठवण्यात आले.

भारतीय तटरक्षक दलाच्या तांत्रिक चमूने संकटात सापडलेल्या नौकेवर चढून त्यात पाणी भरण्यापासून रोखण्याचा  प्रयत्न केला आणि आवश्यक मदत केली. मासेमारी नौकेवरील सर्व कर्मचारी आणि नौकेची सुटका करून या मोहिमेची सांगता झाली.

त्यानंतर ही बोट मत्स्य विभागाच्या ताब्यात देण्यात आली. देशाच्या सागरी क्षेत्रांची सुरक्षा  सुनिश्चित करण्याप्रति  भारतीय तटरक्षक दलाची वचनबद्धता  या मोहीमेने पुन्हा एकदा अधोरेखित केली.

* * *

SHARAD LONKAR
SHARAD LONKARhttps://mymarathi.net/
पुण्याचे स्वतंत्र ,पहिले,ऑनलाइन मराठी न्यूज पोर्टल.. http://mymarathi.net/ पुणे महापालिकेची मुख्य सभा लाईव्ह करणारे सर्वात पहिले न्यूज पोर्टल .. C.G.Registration No.MSME/ MH- 26-0179354,M.G. RC No. DCL 2131000315798079 मालक-संपादक : शरद लोणकर( mobile-9423508306) sharadlonkarpune@gmail.com - State Committe Member Of Digital Media Editor Journalist Association Maharshtra *1984 पासून पुण्यात पत्रकारिता, *आजीव सभासद - अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळ, *आजीव सभासद - महाराष्ट्र साहित्य परिषद, *पुण्याच्या रस्त्याखाली ३० फुट खोल उतरून पेशवेकालीन भुयारी पाणीपुरवठा यंत्रणेचा प्रत्यक्षात माग काढणारा पहिला पत्रकार म्हणून मान मिळविला ... *स्वातंत्र्य वीर सावरकर यांचे नातू प्रफुल्ल चिपळूणकर हे सारस बागेजवळ भिक्षुकाच्या अवस्थेत दुर्लक्षित जिवन जगत असल्याचे सर्वप्रथम निदर्शनास आणून दिले *इराक मध्ये अडकलेल्या भारतीय मजुरांची सुटका होण्यासाठी विशेष प्रयत्न -लातूर मधील ५ तरुणांची सुटका . *निगडीतील २ महिन्यात दुप्पट पैसे देणाऱ्या सनराईज कन्सल्टन्सी च्या तथाकथित एल टीटीइ हस्तकाचा पर्दाफाश-संबधित फरार https://www.facebook.com/MyMarathiNews/

Share post:

Popular

More like this
Related

‘आणीबाणीचे नायक आणि खलनायक’ या पुस्तकाचे विधानपरिषद उपसभापती डॉ. नीलम गोऱ्हे यांच्या हस्ते प्रकाशन

‘आणीबाणी’ चांगली की वाईट, या वादापेक्षा त्याकडे निरपेक्ष इतिहास...

“एच.डी.मांजरेकर उत्कृष्ट एन.सी.सी कॅडेट ट्रॉफी” वितरण कार्यक्रम संपन्न

मेजर एच.डी. मांजरेकरउत्कृष्ट एन.सी.सी.कॅडेट ट्रॉफी वितरणरक्तदान शिबिराचे आयोजन६१ रक्तदात्यांनी...

देशभक्तीपूर्ण वातावरणात ६४ वा गोवा मुक्ती दिन साजरा; मुख्यमंत्री डॉ. प्रमोद सावंत यांच्याकडून राष्ट्रध्वजारोहण

‘ऑपरेशन विजय’, पिंटो व कुंकळ्ळी उठावांचा मुख्यमंत्र्यांकडून उल्लेख; पोलीस,...