एमएसएमईसाठी उच्च कर्जमूल्य आणि त्याच दिवशी वितरण सुविधेसह अॅक्सिस बँकेची सुवर्ण कर्ज योजना

Date:

पुणे : भारतातील खासगी क्षेत्रातील सर्वात मोठ्या बँकांपैकी एक असलेल्या ॲक्सिस बँकेने सूक्ष्म, लघु आणि मध्यम उद्योगांसाठी (MSMEs) सुवर्ण कर्ज योजना सुरू केली आहे. ही एक सुरक्षित ओव्हरड्राफ्ट सुविधा आहे, जी लहान व्यवसायांना त्यांच्याकडील सोन्याच्या मालमत्तेवर जलद प्रक्रिया, लवचिकता आणि किमान कागदपत्रांसह निधी उपलब्ध करून देण्यास मदत करण्यासाठी तयार केली आहे. ही योजना उद्योजक आणि एकल मालकांसाठी उपलब्ध आहे, ज्यात बँकेचे विद्यमान आणि नवीन ग्राहक या दोघांचाही समावेश आहे. सुवर्ण कर्ज सुविधा असलेल्या 3300 हून अधिक शाखांमध्ये ही योजना सुरू करण्यात आली आहे.

पात्र ग्राहक त्याच दिवशी काउंटरवर (OTC) रक्कम मिळवू शकतात, जी थेट त्यांच्या बँक खात्यात जमा केली जाते. पात्रता आणि अंतर्गत धोरणांवर आधारित, कर्जाची रक्कम 50,000 रुपयांपासून ते 1 कोटी रुपयांपर्यंत असते. कागदपत्रांच्या आवश्यकतांमध्ये केवळ केवायसी, उद्यम नोंदणी किंवा असिस्ट प्रमाणपत्र आणि आयटीआर किंवा जीएसटी नोंदणी यांचा समावेश आहे. ही सुविधा सोन्याच्या दागिन्यांसाठी ओव्हरड्राफ्ट म्हणून कार्य करते, ज्यामध्ये कर्जदारांना फक्त मासिक व्याज भरावे लागते.

हे उत्पादन 82% पर्यंत कर्जमूल्य अर्थात लोन-टू-व्हॅल्यू (LTV) प्रदान करते, जे या क्षेत्रातील सामान्य ऑफरपेक्षा जास्त आहे, आणि त्याच वेळी नियामक मार्गदर्शक तत्त्वांचे देखील पूर्णपणे पालन केले जाते. उत्तम कर्जमूल्य व्यवस्था ॲक्सिस बँकेची मजबूत जोखीम व्यवस्थापन प्रणाली, शिस्तबद्ध ग्राहक वर्गीकरण, कठोर सुवर्ण मूल्यांकन आणि तारण देखरेख प्रक्रियांमुळे शक्य झाली आहे. हे सर्व घटक एकत्रितपणे पोर्टफोलिओमध्ये शिस्त राखत जलद कर्ज उपलब्ध करून देतात.

या लाँचबद्दल भाष्य करताना, ॲक्सिस बँकेचे ग्रुप एक्झिक्युटिव्ह आणि भारत बँकिंगचे प्रमुख बिपिन सराफ म्हणाले, लघु व्यवसाय हे भारताच्या आर्थिक गतीच्या केंद्रस्थानी आहेततरीही खेळत्या भांडवलाचा वेळेवर अभाव ही एक सातत्यपूर्ण समस्या आहे. आमचे सुवर्ण कर्ज हे एमएसएमईसाठी सुरक्षित कर्जाची ताकदवेगलवचिकता आणि सुलभ शाखा-आधारित अनुभवाचे संयोजन करून त्रुटी दूर करण्यासाठी तयार केले आहे. मजबूत जोखीम व्यवस्थापन प्रणाली आणि शिस्तबद्ध अंडररायटिंगचा लाभ घेऊनआम्ही विवेकपूर्ण मर्यादेत सोन्यावर अधिक कर्जाची पात्रता देऊ शकत आहोतज्यामुळे एमएसएमई त्यांच्या व्यवसायाच्या गरजा कोणत्याही अडथळ्याशिवाय पूर्ण करू शकतील.”

भारताच्या पतपुरवठा क्षेत्रातील व्यापक बदलांच्या पार्श्वभूमीवर हा उपक्रम सुरू करण्यात आला आहे. जिथे सुरक्षित कर्जपुरवठा आणि सूक्ष्म, लघु व मध्यम उद्योगांना (MSME) वित्तपुरवठा हे वाढीचे प्रमुख चालक म्हणून उदयास येत आहेत. सोन्याच्या वाढत्या किमती, सुरक्षित कर्ज पोर्टफोलिओवर बँकांचा वाढता भर आणि MSME उद्योगांना जलद, अल्प-मुदतीच्या तरलतेची गरज, या घटकांमुळे सोन्याच्या तारणावर आधारित व्यावसायिक कर्जाचे महत्त्व लक्षणीयरित्या वाढले आहे.

या उपक्रमाद्वारे, एमएसएमईंना सुरक्षित, उच्च-गुणवत्तेचे कर्ज उपाय प्रदान करण्याच्या आपल्या वचनबद्धतेला ॲक्सिस बँक अधिक दृढ करते, जे व्यवसायाच्या विकसित होत असलेल्या गरजा पूर्ण करतात आणि भारताच्या पतवाढीच्या बदलत्या गतिशीलतेशी जोडलेले आहेत.

SHARAD LONKAR
SHARAD LONKARhttps://mymarathi.net/
पुण्याचे स्वतंत्र ,पहिले,ऑनलाइन मराठी न्यूज पोर्टल.. http://mymarathi.net/ पुणे महापालिकेची मुख्य सभा लाईव्ह करणारे सर्वात पहिले न्यूज पोर्टल .. C.G.Registration No.MSME/ MH- 26-0179354,M.G. RC No. DCL 2131000315798079 मालक-संपादक : शरद लोणकर( mobile-9423508306) sharadlonkarpune@gmail.com - State Committe Member Of Digital Media Editor Journalist Association Maharshtra *1984 पासून पुण्यात पत्रकारिता, *आजीव सभासद - अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळ, *आजीव सभासद - महाराष्ट्र साहित्य परिषद, *पुण्याच्या रस्त्याखाली ३० फुट खोल उतरून पेशवेकालीन भुयारी पाणीपुरवठा यंत्रणेचा प्रत्यक्षात माग काढणारा पहिला पत्रकार म्हणून मान मिळविला ... *स्वातंत्र्य वीर सावरकर यांचे नातू प्रफुल्ल चिपळूणकर हे सारस बागेजवळ भिक्षुकाच्या अवस्थेत दुर्लक्षित जिवन जगत असल्याचे सर्वप्रथम निदर्शनास आणून दिले *इराक मध्ये अडकलेल्या भारतीय मजुरांची सुटका होण्यासाठी विशेष प्रयत्न -लातूर मधील ५ तरुणांची सुटका . *निगडीतील २ महिन्यात दुप्पट पैसे देणाऱ्या सनराईज कन्सल्टन्सी च्या तथाकथित एल टीटीइ हस्तकाचा पर्दाफाश-संबधित फरार https://www.facebook.com/MyMarathiNews/

Share post:

Popular

More like this
Related

३० मार्च ते ४ एप्रिल दरम्यान राज्यात मेघगर्जनेसह वादळी पावसाचा अंदाज

शेतकऱ्यांनी काढणी केलेल्या पिकांना वादळी पाऊस, गारपीट आणि वाऱ्यापासून...

गॅस एजन्सीवर ही कारवाई, गॅस सिलेंडरचा काळा बाजार

गॅस एजन्सीचा पुरवठा आणि वितरण तात्काळ प्रभावाने बंद ;...

श्रीरामराज्याभिषेक व पायघडी सोहळा तुळशीबागेत उत्साहात साजरा

पुणे : श्रीराम जय राम जय जय राम...  रघुपती...