सोमवारी संध्याकाळी ६.५२ वाजता दिल्लीच्या लाल किल्ला मेट्रो स्टेशनच्या गेट क्रमांक १ जवळ एका चालत्या कारमध्ये स्फोट झाला. आतापर्यंत २ महिलांसह ९ जणांचा मृत्यू झाला आहे आणि २४ जण जखमी झाले आहेत. मंगळवारी सकाळी स्फोटापूर्वीचे सीसीटीव्ही फुटेज समोर आले आहे, ज्यामध्ये पार्किंगमधून एक पांढऱ्या रंगाची आय-२० कार बाहेर पडताना दिसत आहे. दहशतवादी डॉ. मोहम्मद उमर त्यात असल्याचा संशय आहे.
पोलिसांचे म्हणणे आहे की उमर फरिदाबाद मॉड्यूलचा भाग असू शकतो. अलीकडेच, जम्मू आणि काश्मीर पोलिसांनी हरियाणातील फरिदाबाद ते लखनऊ येथे ऑपरेशन केले आणि २९०० किलो स्फोटके (संशयित अमोनियम नायट्रेट) जप्त केली. या कारवाईत फरिदाबाद येथील डॉ. मुझम्मिल शकील आणि लखनऊ येथील डॉक्टर शाहीन शाहिद यांना अटक करण्यात आली आहे.
मृतांचे वय २१ ते ५८ वर्षे होते. दोन मृतदेहांची ओळख पटली आहे. काही जण गंभीरपणे जळाले होते किंवा त्यांचे मृतदेह परिसरात पसरलेले होते. कारच्या मागील बाजूस स्फोट झाला आणि त्याचा आवाज एक किलोमीटरपर्यंत ऐकू आला. स्फोटात जवळपासच्या सहा कार, दोन ई-रिक्षा आणि एक ऑटो-रिक्षा जळाल्या.
पोलिसांच्या माहितीनुसार, स्फोट झालेल्या कारमध्ये तीन जण होते. ही कार हरियाणातील गुरुग्राममध्ये सलमानच्या नावावर नोंदणीकृत होती. पोलिसांनी सलमानला ताब्यात घेतले आहे. सलमानने ही कार पुलवामा येथील तारिकला विकली होती. पोलिस त्याचा शोध घेत आहेत.
सुरक्षा संस्थांनी आत्मघातकी हल्ल्याच्या दृष्टिकोनातूनही तपास सुरू केला आहे. घटनास्थळी आरडीएक्सचे कोणतेही पुरावे सापडले नाहीत. दिल्ली आणि मुंबईसह सर्व प्रमुख शहरे आणि राज्यांमध्ये हाय अलर्ट जारी करण्यात आला आहे. राजधानीत शेवटचा मोठा बॉम्बस्फोट ७ सप्टेंबर २०११ रोजी झाला होता, ज्यामध्ये ११ लोक मृत्युमुखी पडले होते.

