कुणाला उपनिरीक्षक म्हणून, कुणाला तहसीलदार म्हणून तर कुणाला अन्न विभागात नोकरी मिळवून दिली.
म्हैसूर-आज, बंगळुरूमधील एका विशेष न्यायालयाने माजी जेडीएस खासदार आणि माजी पंतप्रधान एचडी देवेगौडा यांचा नातू प्रज्वल रेवण्णाला मोलकरीण बलात्कार प्रकरणात जन्मठेपेची शिक्षा सुनावली. रेवण्णाला ५ लाख रुपयांचा दंडही ठोठावण्यात आला आहे. न्यायालयाने शुक्रवारी रेवण्णाला दोषी ठरवले. रेवण्णाने आपण काहीही चुकीचे केले नाही असा दावा करत कमी शिक्षेसाठी न्यायालयात अपील केले होते.
रेवण्णाच्या कुटुंबाच्या फार्महाऊसवर काम करणाऱ्या ४७ वर्षीय महिलेने गेल्या वर्षी एप्रिलमध्ये त्याच्याविरुद्ध एफआयआर दाखल केला होता. तिने रेवण्णावर २०२१ पासून अनेक वेळा बलात्कार केल्याचा आणि घटनेबद्दल कोणालाही सांगितल्यास व्हिडिओ लीक करण्याची धमकी दिल्याचा आरोप केला होता.
न्यायालयाने १८ जुलै रोजी या प्रकरणाची सुनावणी पूर्ण केली होती. रेवण्णाविरुद्ध बलात्कार, दृश्यमानता, गुन्हेगारी धमकी देणे आणि अश्लील छायाचित्रे लीक करणे यासह अनेक कलमांखाली आरोप निश्चित करण्यात आले होते. त्याच्याविरुद्ध बलात्काराचे एकूण ४ गुन्हे दाखल आहेत. त्याला दोषी ठरवण्यात आलेला हा पहिलाच खटला आहे.
गेल्या वर्षी कर्नाटक सेक्स स्कँडलमध्ये समोर आल्यानंतर प्रज्वल रेवण्णाचे नाव चर्चेत आले. त्याच्यावर ५० हून अधिक महिलांचे लैंगिक छळ केल्याचा आरोप आहे. आतापर्यंत त्याच्यावर बलात्कार, छेडछाड, ब्लॅकमेलिंग आणि धमकी देण्याच्या आरोपाखाली ४ एफआयआर दाखल करण्यात आले आहेत.
गेल्या वर्षी, रेवण्णाच्या सोशल मीडियावर २००० हून अधिक अश्लील व्हिडिओ क्लिप्स समोर आल्या. २०२४ च्या लोकसभा निवडणुकीत रेवण्णाने कर्नाटकच्या हसन लोकसभा मतदारसंघातून दुसऱ्यांदा निवडणूक लढवली, परंतु त्याला त्याची खासदारकीची जागा वाचवता आली नाही. त्याच्यावर गुन्हे दाखल झाल्यानंतर जेडीएसने त्याला पक्षातून निलंबितही केले.
प्रज्वल रेवण्णा याच्यावर त्याच्या घरात काम करणाऱ्या एका महिलेने लैंगिक छळाचा आरोप केला होता. २६ एप्रिल रोजी बंगळुरूमध्ये सार्वजनिक ठिकाणी अनेक पेन ड्राइव्ह आढळून आले.
असा दावा करण्यात आला होता की पेन ड्राइव्हमध्ये ३,००० ते ५,००० व्हिडिओ होते ज्यात प्रज्वल अनेक महिलांवर लैंगिक अत्याचार करताना दिसला. महिलांचे चेहरेही अस्पष्ट नव्हते.
प्रकरण वाढत गेल्याने राज्य सरकारने एसआयटी स्थापन केली. प्रज्वलविरुद्ध बलात्कार, छेडछाड, ब्लॅकमेलिंग आणि धमकी देण्याच्या आरोपाखाली तीन एफआयआर दाखल करण्यात आले.
एसआयटीच्या तपासात असे दिसून आले की प्रज्वलने ५० हून अधिक महिलांचे लैंगिक शोषण केले होते. या महिला २२ ते ६१ वयोगटातील होत्या.
५० पैकी १२ महिलांवर बलात्कार करण्यात आले. उर्वरित महिलांना विविध प्रकारचे प्रलोभने देऊन त्यांच्याकडून लैंगिक हितसंबंध मिळवण्यात आले.
प्रज्वलने कुणाला उपनिरीक्षक म्हणून, कुणाला तहसीलदार म्हणून तर कुणाला अन्न विभागात नोकरी मिळवून दिली.
कर्नाटक सेक्स स्कँडलमध्ये नाव येण्यापूर्वी, प्रज्वल रेवण्णा २०२४ च्या लोकसभा निवडणुकीच्या प्रचारात व्यस्त होता. तो कर्नाटकातील हसन मतदारसंघाचा विद्यमान खासदार होता. तो येथून २०२४ च्या लोकसभा निवडणुकीतही लढत होता. हसन लोकसभा मतदारसंघासाठी २६ एप्रिल रोजी निवडणूक झाली.
दरम्यान, त्याच्यावर लैंगिक छळाचे आरोप झाले. निवडणुकीच्या दुसऱ्या दिवशी, २७ एप्रिल रोजी, प्रज्वल देश सोडून जर्मनीला गेला. त्यानंतर ३५ दिवसांनी, ३१ मे रोजी, जेव्हा तो जर्मनीहून भारतात पोहोचला, तेव्हा पोलिसांनी त्याला बंगळुरू विमानतळावरूनच अटक केली.
कर्नाटक सेक्स स्कँडलमधील आरोपी प्रज्वल रेवण्णाने २७ मे २०२४ रोजी एक व्हिडिओ प्रसिद्ध केला आणि म्हटले- ‘मी ३१ मे २०२४ रोजी एसआयटीसमोर हजर राहीन. माझ्यावरील सर्व आरोप खोटे आहेत. मला न्यायालयावर विश्वास आहे आणि मला विश्वास आहे की मी न्यायालयाच्या माध्यमातून खोट्या खटल्यांमधून बाहेर पडेन.’

