शनिवारी दुपारी पाकव्याप्त काश्मीरमध्ये (PoK) झेलम नदीच्या पाण्याची पातळी अचानक वाढली, ज्यामुळे अनेक भागात पूर आला. यानंतर, अधिकाऱ्यांनी अलर्ट जारी केला आणि स्थानिक लोकांना सुरक्षित ठिकाणी जाण्यास सांगितले.वृत्तानुसार, प्रशासनाने हत्तीयन बाला परिसरात पाणी आणीबाणी जाहीर केली आहे. त्याच वेळी, मशिदींमधून सतत इशारे दिले जात आहेत.
राजधानी मुझफ्फराबादचे उपायुक्त मुदस्सर फारूख यांनी स्थानिक रहिवाशांना झेलम नदीजवळील भागात जाणे टाळण्याचे आवाहन केले आहे. झेलममध्ये अतिरिक्त पाणी सोडणे हे भारताने जाणीवपूर्वक उचललेले पाऊल असल्याचे त्यांनी सांगितले.उपायुक्त फारूक म्हणाले की, भारताने झेलम नदीत सामान्यपेक्षा जास्त पाणी सोडले आहे, ज्यामुळे पूर आला आहे. सध्या काळजी करण्यासारखे काही नाही. तरीसुद्धा, आम्ही लोकांना नदीच्या परिसरापासून दूर राहण्याचे आणि तिथे प्राण्यांना नेऊ नये असे आवाहन केले आहे.
त्याच वेळी, राज्य आपत्ती व्यवस्थापन प्राधिकरणाचे (SDMA) संचालक म्हणाले की त्यांना जास्त पाणी सोडण्याबाबत कोणतीही पूर्वसूचना मिळाली नव्हती. ते पुढे म्हणाले की, मंगला धरणात पाणी पोहोचण्यास वेळ लागेल. सध्या, सखल भागात सुरक्षा उपाययोजना आधीच लागू करण्यात आल्या आहेत.अहवालानुसार, मुझफ्फराबादच्या झेलममध्ये दर सेकंदाला २२,००० घनफूट पाणी वाहत आहे. यामुळे गारी दुपट्टा, माझोई आणि मुझफ्फराबाद सारख्या भागात राहणाऱ्या लोकांमध्ये चिंता वाढली आहे.
पाकिस्तानी माध्यमांच्या वृत्तानुसार, सिंधू पाणी करारांतर्गत, भारत झेलम, चिनाब आणि सिंधू नद्यांमध्ये पाणी सोडण्याच्या किंवा थांबवण्याच्या बाबतीत प्रथम पाकिस्तानला कळवत असे. पण यावेळी भारताकडून याबद्दल कोणतीही माहिती देण्यात आली नाही.पुरामुळे अद्याप कोणत्याही प्रकारचे नुकसान झाल्याचे वृत्त नाही. झेलममध्ये अधिक पाणी सोडण्याबाबत भारताने कोणतेही विधान केलेले नाही.

