काश्मीरमध्ये स्फोटात 6 दहशतवाद्यांची घरे उद्ध्वस्त:अहमदाबाद-सुरतमध्ये घुसखोरांवर कारवाई, 500 हून अधिक बांगलादेशी ताब्यात

Date:


भारताने परदेशी सरकारांना सांगितले – पहलगाम हल्ल्यामागे पाकिस्तानचा हात आहे
पहलगाम हल्ल्यानंतर पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी १३ जागतिक नेत्यांना फोन करून दहशतवादी हल्ल्याची माहिती दिली. इंडियन एक्सप्रेसने एका वृत्तात दावा केला आहे की पंतप्रधानांनी जागतिक नेत्यांना सांगितले की सुरुवातीच्या तपासात पहलगाम हल्ल्यामागे पाकिस्तानचा हात असल्याचे उघड झाले आहे. पंतप्रधान म्हणाले की भारताकडे याबद्दल तांत्रिक माहिती आहे आणि आमच्या सूत्रांनीही याची पुष्टी केली आहे. दिल्लीत ३० राजदूतांची बैठकही झाली होती, ज्यामध्ये भारताने हीच माहिती दिली.


नवी दिल्ली-पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यानंतर जम्मू आणि काश्मीरमध्ये आतापर्यंत ६ दहशतवाद्यांची घरे पाडण्यात आली आहेत. यामध्ये लश्कर ए तय्यबाचा आसिफ शेख, आदिल ठोकर, हरिस अहमद, जैशचे अहसान उल हक, झाकीर अहमद गनई आणि शाहिद अहमद कुटे यांचा समावेश आहे.यापैकी जैशचा अहसान २०१८ मध्ये पाकिस्तानमधून प्रशिक्षण घेऊन परतला होता. पहलगाम हल्ल्यात आसिफ आणि आदिलची नावे समोर आली होती. त्राल, अनंतनाग, पुलवामा, कुलगाम आणि शोपियान येथे शोध मोहिमेदरम्यान लष्कराने ही कारवाई केली.

शुक्रवारी सकाळनंतर, शनिवारी पहाटे पाकिस्तानी सैन्याने नियंत्रण रेषेवरील भारतीय चौक्यांवर गोळीबार केला. भारतीय सैन्यानेही याला प्रत्युत्तर दिले. या गोळीबारात कोणत्याही प्रकारचे नुकसान झाल्याचे वृत्त नाही.दरम्यान, शनिवारी सकाळी गुजरातमधील सुरत आणि अहमदाबादमध्ये पोलिसांनी घुसखोरांवर कारवाई केली. दोन्ही शहरांमध्ये ५०० बांगलादेशी घुसखोरांना ताब्यात घेण्यात आले. गृहमंत्री अमित शहा यांनी शुक्रवारी मुख्यमंत्र्यांना घुसखोरांची लवकरात लवकर ओळख पटवून त्यांना त्यांच्या देशात परत पाठवण्याचे आवाहन केले होते.

SHARAD LONKAR
SHARAD LONKARhttps://mymarathi.net/
पुण्याचे स्वतंत्र ,पहिले,ऑनलाइन मराठी न्यूज पोर्टल.. http://mymarathi.net/ पुणे महापालिकेची मुख्य सभा लाईव्ह करणारे सर्वात पहिले न्यूज पोर्टल .. C.G.Registration No.MSME/ MH- 26-0179354,M.G. RC No. DCL 2131000315798079 मालक-संपादक : शरद लोणकर( mobile-9423508306) sharadlonkarpune@gmail.com - State Committe Member Of Digital Media Editor Journalist Association Maharshtra *1984 पासून पुण्यात पत्रकारिता, *आजीव सभासद - अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळ, *आजीव सभासद - महाराष्ट्र साहित्य परिषद, *पुण्याच्या रस्त्याखाली ३० फुट खोल उतरून पेशवेकालीन भुयारी पाणीपुरवठा यंत्रणेचा प्रत्यक्षात माग काढणारा पहिला पत्रकार म्हणून मान मिळविला ... *स्वातंत्र्य वीर सावरकर यांचे नातू प्रफुल्ल चिपळूणकर हे सारस बागेजवळ भिक्षुकाच्या अवस्थेत दुर्लक्षित जिवन जगत असल्याचे सर्वप्रथम निदर्शनास आणून दिले *इराक मध्ये अडकलेल्या भारतीय मजुरांची सुटका होण्यासाठी विशेष प्रयत्न -लातूर मधील ५ तरुणांची सुटका . *निगडीतील २ महिन्यात दुप्पट पैसे देणाऱ्या सनराईज कन्सल्टन्सी च्या तथाकथित एल टीटीइ हस्तकाचा पर्दाफाश-संबधित फरार https://www.facebook.com/MyMarathiNews/

Share post:

Popular

More like this
Related

‘आणीबाणीचे नायक आणि खलनायक’ या पुस्तकाचे विधानपरिषद उपसभापती डॉ. नीलम गोऱ्हे यांच्या हस्ते प्रकाशन

‘आणीबाणी’ चांगली की वाईट, या वादापेक्षा त्याकडे निरपेक्ष इतिहास...

“एच.डी.मांजरेकर उत्कृष्ट एन.सी.सी कॅडेट ट्रॉफी” वितरण कार्यक्रम संपन्न

मेजर एच.डी. मांजरेकरउत्कृष्ट एन.सी.सी.कॅडेट ट्रॉफी वितरणरक्तदान शिबिराचे आयोजन६१ रक्तदात्यांनी...

देशभक्तीपूर्ण वातावरणात ६४ वा गोवा मुक्ती दिन साजरा; मुख्यमंत्री डॉ. प्रमोद सावंत यांच्याकडून राष्ट्रध्वजारोहण

‘ऑपरेशन विजय’, पिंटो व कुंकळ्ळी उठावांचा मुख्यमंत्र्यांकडून उल्लेख; पोलीस,...