Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0

महिलांसाठीच्या लावणीने केला गजहब

Date:

                                                                                                        

पुणे – 34 व्या पुणे फेस्टिवलमध्ये यंदा खास महिलांसाठीच्या ‘तुझ्यात जीव रंगला’ या बालगंधर्व रंगमंदिर येथे झालेल्या लावणी कार्यक्रमाने रसिक महिलांची मने तृप्त केली. यामध्ये अर्चना जावळेकर, प्राची मुंबईकर,  संगीता लाखे,  किरण पुणेकर आणि नमिता पाटील या लोककलावंत नृत्यांगनानी  सहकार्यांसमवेत सर्वांना मंत्रमुग्ध केले.

प्रारंभी ज्येष्ठ अभिनेत्री लीला गांधी, सौ. मीरा कलमाडी, महाराष्ट्र महिला आयोगाच्या अध्यक्षा रूपाली चाकणकर यांनी दीपप्रज्वलन केले. शशी कोठावळे हे याचे निर्माते आहेत. ज्येष्ठ अभिनेत्री लीला गांधी यांचा सत्कार यावेळी पैठणी व पुष्पगुच्छ देऊन करण्यात आला. सौ. मीरा कलमाडी आणि महाराष्ट्र महिला आयोगाच्या अध्यक्षा रूपाली चाकणकर यावेळी प्रमुख पाहुणे म्हणून उपस्थित होत्या. तसेच सिंहगड इंस्टीट्यूट सुगंधा नवले, बाल हक्क आयोगाच्या सदस्या जयश्री पालवे, उद्योगिका रोटरीअन मंजुषा फडके विशेष निमंत्रित म्हणून उपस्थित होत्या. संयोगिता कुदळे व दिपाली पांढरे यांनी याचे आयोजन केले होते.

या कार्यक्रमात “तुझ्या उसाला लागल कोल्हा..”, “वाजले की बारा…”, “बुगडी माझी सांडली ग……”, “बाई वाड्यावर या…”, “रात रंगी राती रंगुनी चंद्रा…..”, अशा अनेक ठसकेबाज लावण्यांनी जोरदार टाळ्या व शिट्या मिळवल्या. महिलां प्रक्षालांमध्ये येवून या नृत्याग्नांनी सभागृहात जोश भरला.

“पुण्याचे नाव जगाच्या नकाशावर जावे यासाठी खा. सुरेश कलमाडी यांनी १९८९ मध्ये पुणे फेस्टिवल सुरु केला, त्या पहिल्या वर्षापासून माझा पुणे फेस्टिव्हलमध्ये सहभाग आहे असे सांगून ज्येष्ठ अभिनेत्री लीला गांधी यांनी “पुणे फेस्टिव्हलच्या लावणी मंचावर झालेला सत्कार हा मी सर्वोच्च बहुमान मानते, असे नमूद केले.

रुपाली चाकणकर यांनी लीला गांधींचे अभिनंदन करून म्हटले की पुणे फेस्टिव्हलच्या माध्यमातून श्री सुरेश कलमाडी व सौ. मीरा कलमाडी यांनी पुण्याचे नव जगाच्या नकाशावर नेले. कलाकारांना मनाचे स्थान मिळाले. कन्या बचाव हा संदेश मोलाचा आहे असे त्या शेवटी म्हणाल्या.

शेवटी संयोजिका दिपाली पांढरे यांनी आभार प्रदर्शन केले. बालगंधर्व रंगमंदिर रसिक महिलांनी खचाखच भरले होते. पुणे फेस्टिव्हलचे बालगंधर्व रंगमंदिराचे समन्वयक श्रीकांत कांबळे या वेळी उपस्थित होते.  

SHARAD LONKAR
SHARAD LONKARhttps://mymarathi.net/
पुण्याचे स्वतंत्र ,पहिले,ऑनलाइन मराठी न्यूज पोर्टल.. http://mymarathi.net/ पुणे महापालिकेची मुख्य सभा लाईव्ह करणारे सर्वात पहिले न्यूज पोर्टल .. C.G.Registration No.MSME/ MH- 26-0179354,M.G. RC No. DCL 2131000315798079 मालक-संपादक : शरद लोणकर( mobile-9423508306) sharadlonkarpune@gmail.com - State Committe Member Of Digital Media Editor Journalist Association Maharshtra *1984 पासून पुण्यात पत्रकारिता, *आजीव सभासद - अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळ, *आजीव सभासद - महाराष्ट्र साहित्य परिषद, *पुण्याच्या रस्त्याखाली ३० फुट खोल उतरून पेशवेकालीन भुयारी पाणीपुरवठा यंत्रणेचा प्रत्यक्षात माग काढणारा पहिला पत्रकार म्हणून मान मिळविला ... *स्वातंत्र्य वीर सावरकर यांचे नातू प्रफुल्ल चिपळूणकर हे सारस बागेजवळ भिक्षुकाच्या अवस्थेत दुर्लक्षित जिवन जगत असल्याचे सर्वप्रथम निदर्शनास आणून दिले *इराक मध्ये अडकलेल्या भारतीय मजुरांची सुटका होण्यासाठी विशेष प्रयत्न -लातूर मधील ५ तरुणांची सुटका . *निगडीतील २ महिन्यात दुप्पट पैसे देणाऱ्या सनराईज कन्सल्टन्सी च्या तथाकथित एल टीटीइ हस्तकाचा पर्दाफाश-संबधित फरार https://www.facebook.com/MyMarathiNews/

Share post:

Popular

More like this
Related

महापालिका निवडणुकांचा बिगुल वाजला:मुंबईसह 29 महापालिकेसाठी 15 जानेवारीला मतदान, 16 जानेवारीला मतमोजणी

मुंबई:राज्य निवडणूक आयोगाची पत्रकार परिषद सुरू झाली आहे. त्यात...

आयोगाच्या पत्रकार परिषदेपूर्वी विरोधकांचा भडिमार:यादी दुरुस्त करा, मगच तारखा जाहीर करा

मुंबई-राज्यातील स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकांबाबत आजचा दिवस अत्यंत निर्णायक...

सरकारी भूखंड हडपण्याप्रकरणात पार्थ पवारवर गुन्हा दाखल का होत नाही

पुणे- मुंढवा परिसरातील सरकारी जमीन गैरव्यवहार प्रकरणाने...

आज महापालिका निवडणुकांचा बिगुल वाजणार:दुपारी 4 वाजता निवडणूक आयोगाची पत्रकार परिषद

सर्वच पक्ष, संभाव्य उमेदवार आणि प्रशासकीय यंत्रणा सज्ज...तर राज्यात...