मुंबई-राज्याचे विरोधी पक्षनेते देवेंद्र फडणवीस यांनी विधीमंडळात व्हिडिओ बाँम्ब फोडल्यानंतर आज अर्थसंकल्पीय अधिवेशनात पुन्हा एकदा पेन ड्राईव्ह बाँम्बचा धमाका केला. वक्फ बोर्डावर दाऊदची माणसे घेतली ती राष्ट्रवादीचे नेते व अल्पसंख्यांक मंत्री नवाब मलिक यांनी नियुक्त केल्याचा आरोप त्यांनी केला.
महाविकास आघाडी आणि वक्फ बोर्डावर गंभीर आरोप केले. या पेन ड्राईव्हमध्ये असलेल्या व्हिडिओत दोन पात्र आहेत. मोहम्मद अर्शद खान आणि डॉ. मुदसैर लांबे, ह्यांना नवाब मलिक यांनी वक्फ बोर्डावर नियुक्त केलं असून, तो दाऊदचा माणूस असल्याचा आरोप फडणवीसांनी केला आहे.
ते म्हणाले, मी पेनड्राईव्ह देतो. आता या पेनड्राईव्ह मध्ये दोन पात्र आहेत. एक मोहम्मद अर्शद खान आणि दुसरे डॉ. मुदसैर लांबे. त्यांना नवाब मलिक यांनी वक्फ बोर्डावर नियुक्त केले. लांबे यांच्यावर एका मुलीने बलात्काराचा आरोप केला होता. मग त्यांनी लग्न करण्याचे आश्वासन दिले. या महिलेला तिच्या पतीने घटस्फोट दिला होता.
डॉ लांबे यांनी या महिलेच्या पती विरोधात चोरीची तक्रार केली अन् तो तुरुंगात गेला. डॉ. लांबे आणि मोहम्मद अर्शद खान यांच्यात झालेल्या संवादात वक्फ बोर्डामध्ये पैसे कसे कमवायचे अशी चर्चा होती याकडेही फडणवीसांनी लक्ष वेधले.
यानंतर देवेंद्र फडणवीस यांनी, “आता अरशद खान सध्या ठाणे पोलिसांच्या ताब्यात आहे. त्यामुळे मोबाईल देखील त्यांच्या ताब्यात आहे. आता विनंती एवढीच आहे. हे मांडल्याबरोबर डिलीट होऊ देऊ नका, लगेच कळवा. मी संपूर्ण संवाद दिलेला आहे, त्यामुळे डिलीट झाला तरी अडचण नाही, परंतु कळवा आणि तो मोबाईल जप्त करा. मला एवढच सांगायचं आहे. चक्क दाऊदची माणसं आपण वक्फ बोर्डात नियुक्त केली आहेत का?” असं म्हणत महाविकास आघाडी सरकावर निशाणा साधला.सरकारने आता तरी जागे व्हायला हवे. दाऊदची माणसे सरकारमध्ये असतील ते या महाराष्ट्राचे काही खरे नाही असेही ते म्हणाले.
पेनड्राईव्हमध्ये हा संवाद
डॉ. लांबे : मेरा प्रॉब्लेम क्या है मालूम… मेरे ससूर दाऊद कें राईट हँड थे पहले मेरा रिश्ता जो हसिना आपा ने कराया था. मेरे तरफ से सोहेल भाई थे और वहाँ सें हसिना आपा थी. हसिना आपा याने दारुद की बहन. हसिना आपा और साथ में इक्बाल कासकर की वाईफ. याने दाऊद की भाभी. जरा भी कुछ हुआ तो बात वहाँ तक पहुँचती है.
अर्शद खान : तुमने उनके साथ अन्वर का नाम तो सुना होगा. वो मेरे चाचा है. वो भी उनके साथ ही रहते थे. मतलब स्टार्ट सें रहते थे. अभी इंतकाल हुआ उनका.
डॉ. लांबे : मेरा ससूर पुरा कोकण बेल्ट संभालते थे, ब्लॅक बेल्ट थे और पुरा वही संभालते.
अर्शद खान : अच्छा. बॉम्बे में मेरे चाचा थे और पुरा संभालते थे. जब मै मदनपुरा में था. भेंडी बाजार में मेरी पैदाईश है.
डॉ. लांबे : मेरे घर में कोई मसला होता है तो वहाँ तक पहुचता है. सिधी बात सोहेल भाई तक पहुंचती है. अभी चार-पास दिन सें मेंरे घर में मसला चल रहा है. लगता है की, अपनी आप की जान देने जैसा है.
अर्शद खान : इसलिए मैने पुछा सही सही तेरी कहानी क्या, तो बोली कुछ नही मेरा अपना टेंशन है.
डॉ. लांबे : अर्शद मै तो बोलता हु की, तुम अभी तुम अभी वकफ के काम पकडो. अभी अपने पास पॉवर है. अभी तुम चाहे जितना पैसा कमा सकते हो. पुरे वकफ के काम शुरू करो. कमाने का सेंटिंग करो. तुम्हारा आधा और मेरा आधा
अर्शद खान : अभी मै बैठुंगा और तुमसे पर्सनली ये सब चीज में बैठुंगा. अपना एक बंदा ले के आऊंगा और काम पकडुंगा.
डॉ. लांबे : मेरे माहीम में कैसा होता मालूम है क्या, मेरे साथ क्या हुआ तो पुरे लोग साथ में आते है.
अर्शद खान: अर्शद के नाम सें बिल्डींग ले. अर्शद मेरा भरोसे का आदमी है. कई पलटी नही मारेगा.
डॉ. लांबे : तुम्हारे उपर इनक्वायरी बैठ सकती है, लेकिन मेरे पर नही बैठ सकती.

