.तर, भाजपच्या आमदारांना पुणेकरांनी घरी बसवावे – माजी आमदार मोहन जोशी

Date:

 

पुणे – पुणेकरांना हक्काचे १८ टीएमसी पाणी मिळायलाच हवे ही मागणी डावलून महापालिका आणि जलसंपदा खात्यात करार झाल्यास भाजपच्या आमदारांना पुणेकरांनी पराभूत करुन घरी बसवावे अशी खरमरीत प्रतिक्रिया काँग्रेसचे माजी आमदार आणि प्रदेश काँग्रेसचे सरचिटणीस मोहन जोशी यांनी व्यक्त केली आहे.

पुणे महापालिका आणि जलसंपदा विभाग यांच्यातील पाणी वाटप कराराची मुदत ३१ऑगस्ट रोजी संपत आहे. हा करार परत न झाल्यास पालिकेला दुप्पट दराने पाणी घ्यावे लागणार आहे. त्याचा फटका पुणेकरांना बसणार आहे. या उदासीनतेला पालिका आणि राज्यातील सत्ताधारी भाजप जबाबदार आहे. पुणेकरांना हक्काचे १८ टीएमसी पाणी मिळावे याकरिता गेले वर्षभर काँग्रेस पक्ष मागणी करीत आहे. राज्य सरकारने ११.५० टीएमसी पाणी कोटा मंजूर केला आहे असे जलसंपदा विभागाच्या अधिकाऱ्यांकडून सांगण्यात येत आहे. याबाबत महापौर मुक्ता टिळक आणि भाजपच्या आमदारांनी पुणेकरांना विश्वासात घेऊन खुलासा करणे आवश्यक आहे. अशी मागणी जोशी यांनी पत्रकात केली आहे.

वाढीव लोकसंख्येची अधिकृत माहिती दिल्याशिवाय अधिकचा पाणीपुरवठा होणार नाही अशी भूमिका जलसंपदा विभागाने घेतली आहे. जुन्या कराराला जलसंपदा विभागाने तीन महिने मुदतवाढ देऊनही महापालिकेतील भाजपचे सत्ताधारी आणि आमदार निष्क्रीय राहिले. त्यांच्या अनास्थेचा फटका पुणेकरांना बसत असेल तर काँग्रेस पक्ष हे सहन करणार नाही, त्याविरुद्ध आंदोलन करेल. १८ टीएमसी पाणी पुणेकरांच्या हक्काचे आहे. ते मिळाले नाही तर येत्या विधानसभा निवडणुकीत पुणेकरांनी भाजपच्या आमदारांना घरी बसवावे अशी तीव्र प्रतिक्रिया मोहन जोशी यांनी दिली आहे. गेल्या वर्षी अनावश्यक पाणीकपात झाली तेव्हा काँग्रेस पक्षाने आंदोलने केली. त्यावेळी भाजपच्या आमदारांनी मुख्यमंत्र्यांची भेट घेऊन पुणेकरांच्या मागणीला न्याय देणार असल्याचा देखावा केला बाकी काही केले नाही. पुण्याची लोकसंख्या वाढते आहे. अनेक भागात पाण्याच्या समस्या आहेत मात्र, त्याचे गांभीर्य सत्ताधारी भाजपला नाही असेच दुर्दैवाने म्हणावे लागेल असे जोशी यांनी म्हटले आहे.

SHARAD LONKAR
SHARAD LONKARhttps://mymarathi.net/
पुण्याचे स्वतंत्र ,पहिले,ऑनलाइन मराठी न्यूज पोर्टल.. http://mymarathi.net/ पुणे महापालिकेची मुख्य सभा लाईव्ह करणारे सर्वात पहिले न्यूज पोर्टल .. C.G.Registration No.MSME/ MH- 26-0179354,M.G. RC No. DCL 2131000315798079 मालक-संपादक : शरद लोणकर( mobile-9423508306) sharadlonkarpune@gmail.com - State Committe Member Of Digital Media Editor Journalist Association Maharshtra *1984 पासून पुण्यात पत्रकारिता, *आजीव सभासद - अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळ, *आजीव सभासद - महाराष्ट्र साहित्य परिषद, *पुण्याच्या रस्त्याखाली ३० फुट खोल उतरून पेशवेकालीन भुयारी पाणीपुरवठा यंत्रणेचा प्रत्यक्षात माग काढणारा पहिला पत्रकार म्हणून मान मिळविला ... *स्वातंत्र्य वीर सावरकर यांचे नातू प्रफुल्ल चिपळूणकर हे सारस बागेजवळ भिक्षुकाच्या अवस्थेत दुर्लक्षित जिवन जगत असल्याचे सर्वप्रथम निदर्शनास आणून दिले *इराक मध्ये अडकलेल्या भारतीय मजुरांची सुटका होण्यासाठी विशेष प्रयत्न -लातूर मधील ५ तरुणांची सुटका . *निगडीतील २ महिन्यात दुप्पट पैसे देणाऱ्या सनराईज कन्सल्टन्सी च्या तथाकथित एल टीटीइ हस्तकाचा पर्दाफाश-संबधित फरार https://www.facebook.com/MyMarathiNews/

Share post:

Popular

More like this
Related

‘आणीबाणीचे नायक आणि खलनायक’ या पुस्तकाचे विधानपरिषद उपसभापती डॉ. नीलम गोऱ्हे यांच्या हस्ते प्रकाशन

‘आणीबाणी’ चांगली की वाईट, या वादापेक्षा त्याकडे निरपेक्ष इतिहास...

“एच.डी.मांजरेकर उत्कृष्ट एन.सी.सी कॅडेट ट्रॉफी” वितरण कार्यक्रम संपन्न

मेजर एच.डी. मांजरेकरउत्कृष्ट एन.सी.सी.कॅडेट ट्रॉफी वितरणरक्तदान शिबिराचे आयोजन६१ रक्तदात्यांनी...

देशभक्तीपूर्ण वातावरणात ६४ वा गोवा मुक्ती दिन साजरा; मुख्यमंत्री डॉ. प्रमोद सावंत यांच्याकडून राष्ट्रध्वजारोहण

‘ऑपरेशन विजय’, पिंटो व कुंकळ्ळी उठावांचा मुख्यमंत्र्यांकडून उल्लेख; पोलीस,...