कोर्टाचा अवमान करून स्थानिक स्वराज्य संस्थातून लोकशाही हद्दपार करण्याचा शिंदे-फडणवीस सरकारचा प्रयत्न – प्रशांत जगताप यांची सरकारआणि निवडणूक आयोग दोहोंच्या विरोधात न्यायालयात धाव

Date:

अगोदर कोरोना नंतर ओबीसी आरक्षण अन पावसाळा आणि आता राजकारण …

१४ महापालिका , २७ जिल्हा परिषदा ,३५० नगरपालीकात प्रशासक राज ….

सरकार आणि निवडणूक आयोग दोहोंच्या विरोधात न्यायालयाचे ठोठावले दरवाजे …

पुणे : शिंदे-फडणवीस सरकारविरोधात आणि निवडणूक आयोगाच्या विरोधात राष्ट्रवादीचे शहर अध्यक्ष प्रशांत जगताप यांनी न्यायालयात धाव घेतली आहे. सुदृढ लोकशाहीसाठी आवश्यक असलेल्या निवडणुका टाळून ,प्रशासक राजवटी लादून, न्यायालयाच्या आदेशांचे आणि काय्ध]याचे उल्लंघन करून लोकशाहीला हद्दपार करण्याचा हा एक प्रयत्न आहे असा आरोप करत काल एक याचिका दाखल करून आज एक रिट दाखल करत असल्याचे जगताप यांनी येथे सांगितले आहे.

पंधरा दिवसात निवडणुकीचा कार्यक्रम घोषित करा तसे न केल्यास आपण कोर्टाचा अवमान केला आहे असे मानले जाईल असा स्पष्ट आदेश न्यायालयाने दिल्यानंतरही शिंदे-फडणवीस सरकारने महानगरपालिका निवडणुका पुढे ढकलल्या असा आरोप राष्ट्रवादी काँग्रेसकडून करण्यात आला आहे.

निवडणुका वेळेत घ्याव्यात अशी मागणी या याचिकेद्वारे करण्यात येणार असल्याची माहिती राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाचे पुणे शहराध्यक्ष प्रशांत जगताप यांनी दिली आहे.

प्रशांत जगताप यांनी सांगितले की, महानगरपालिकेच्या निवडणुका या वेळेत घ्याव्यात या मागणीसाठी पुणे शहर राष्ट्रवादी काँग्रेच्यावतीने आम्ही काल राज्य सरकार आणि राज्य निवडणूक आयोगाविरोधात याचिका दाखल केली आहे. आज आणखी एक याचिका आम्ही न्यायालयात दाखल करणार आहोत. मागच्या पाच महिन्यांपासून पुणे मनपासहित राज्यातल्या १४ महापालिका, २७ जिल्हापरिषदा, ३५० पंचायत समित्या आणि ३५० नगरपालिकेत प्रशासक नेमण्यात आला आहे. गेल्या महिन्यात ओबीसी आरक्षणाच्या निकालावेळी १५ दिवसांत निवडणुका घेण्याचे आदेश सर्वोच्च न्यायालयाने दिले होते. त्या आदेशाचे उल्लंघन करत या निवडणुका आणखी सात महिने पुढे ढकलण्याचा निर्णय घेतला आहे. हा सर्वोच न्यायालयाचा अवमान आहे, त्यामुळे आम्ही ही याचिका दाखल करणार आहे, अशी माहिती प्रशांत जगताप यांनी दिली.

स्थानिक स्वराज्य संस्थेच्या निवडणुका पुढे ढकलल्याने नागरिकांना याचा त्रास होतो आहे. अनेकांना पाणी, स्वच्छता यासारख्या समस्यांना सामोरे जावे लागत आहे. असेही प्रशांत जगताप म्हणाले.

SHARAD LONKAR
SHARAD LONKARhttps://mymarathi.net/
पुण्याचे स्वतंत्र ,पहिले,ऑनलाइन मराठी न्यूज पोर्टल.. http://mymarathi.net/ पुणे महापालिकेची मुख्य सभा लाईव्ह करणारे सर्वात पहिले न्यूज पोर्टल .. C.G.Registration No.MSME/ MH- 26-0179354,M.G. RC No. DCL 2131000315798079 मालक-संपादक : शरद लोणकर( mobile-9423508306) sharadlonkarpune@gmail.com - State Committe Member Of Digital Media Editor Journalist Association Maharshtra *1984 पासून पुण्यात पत्रकारिता, *आजीव सभासद - अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळ, *आजीव सभासद - महाराष्ट्र साहित्य परिषद, *पुण्याच्या रस्त्याखाली ३० फुट खोल उतरून पेशवेकालीन भुयारी पाणीपुरवठा यंत्रणेचा प्रत्यक्षात माग काढणारा पहिला पत्रकार म्हणून मान मिळविला ... *स्वातंत्र्य वीर सावरकर यांचे नातू प्रफुल्ल चिपळूणकर हे सारस बागेजवळ भिक्षुकाच्या अवस्थेत दुर्लक्षित जिवन जगत असल्याचे सर्वप्रथम निदर्शनास आणून दिले *इराक मध्ये अडकलेल्या भारतीय मजुरांची सुटका होण्यासाठी विशेष प्रयत्न -लातूर मधील ५ तरुणांची सुटका . *निगडीतील २ महिन्यात दुप्पट पैसे देणाऱ्या सनराईज कन्सल्टन्सी च्या तथाकथित एल टीटीइ हस्तकाचा पर्दाफाश-संबधित फरार https://www.facebook.com/MyMarathiNews/

Share post:

Popular

More like this
Related

जर्मनीतील शिक्षणा करीता मार्गदर्शन

पुणे, १३ मार्च २५ - सिंबायोसिस स्कील्स ॲन्ड प्रोफेशनल...

एलईडी चित्ररथाच्या माध्यमातून समाज कल्याण विभागाच्या योजनांचा जागर

पुणे दि. १३: समाज कल्याण विभागाच्या विविध योजनांची माहिती...

बंदिशींद्वारे भारतीय स्त्री शक्तीचा सन्मान

भक्तिसुधा फाऊंडेशनच्या वतीने उर्जा' : सन्मान भारतीय स्त्री आदर्शांचा...