Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0

नाना भानगिरें नंतर भैय्यासाहेब जाधव यांनी हि केली ‘हि’घोषणा

Date:

करोना रूग्णांसाठी दिलं नव कोरं हॉस्पीटल

नगरसेवक भैय्यासाहेब जाधव आणि कुटूंबियांचा निर्णय

पुणे(प्रतिनिधी) : कोरोनावर मात करून परततांना शिवसेनेचे नगरसेवक नाना भानगिरे यांनी आपल्या हॉटेललाच १०० बेड चे हॉस्पिटल करण्याचा मनोदय जाहीर करताच आता करोनासंकटाच्या काळात चंदनगरमधील महापालिकेचे नगरसेवक भैय्यासाहेब जाधव आणि त्यांच्या कुटूंबियांनी चंदननगर मध्ये नव्याने उभारलेले आपले 20 बेडचे हॉस्पीटल महापालिकेस करोना रूग्णांच्या उपचारासाठी देण्याचा निर्णय घेतला आहे. उद्या ( बुधवारी) राज्याचे उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांच्या वाढदिवसा निमित्ताने या हॉस्पीटलचे लोकार्पन केले जाणार आहे. विशेष बाब मध्ये या हॉस्पीटलमध्ये 15 बेड हे ऑक्‍सिनची सुविधा असलेले असून उर्वरीत 5 बेडलाही ही सुविधा उपलब्ध करून दिली जाणार असल्याची माहिती नगरसेवक जाधव यांनी दिली.

जाधव यांच्या कुटूंबात त्यांचे बंधू भाऊसाहेब जाधव, भाऊ साहेबांच्या पत्नी मनिषा तसेच भैय्या साहेबांच्या पत्नी रेखा या डॉक्‍टर आहेत. तर ते स्वत: वकील असून त्यांचे आणखी एक बंधू अण्णासाहेब आणि त्यांच्या पत्नी विद्या या वकील आहेत. तर भैय्यासाहेब यांची बहिण आशा कोटंबे या सुध्दा डॉक्‍टर आहेत त्यामुळे घरात तीन डॉक्‍टर असल्याने या कुटूंबाने चंदननगर येथे तुकाई हॉस्पीटल उभारण्याचा निर्णय घेतला. मागील दोन वर्षांपासून सुरू असलेल्या हा हॉस्पीटलचे काम आता पूर्ण झाले आहे.

त्यामुळे हे हॉस्पीटल लवकरच या कुटूंबाकडून सुरू केले जाणार होते. मात्र, करोना संकटाच्या काळात हे पूर्ण होत असतानाच, जाधव यांच्या एका निकटवर्तीयाला ऑक्‍सिजनचा बेड न मिळाल्याने प्राण गमवावा लागला. तसेच शहरात सर्वत्रच ही स्थिती आहे. ही गंभीर बाब आणि सद्यस्थितीतील करोना रूग्णांवरील उपचाराची गरज लक्षात घेऊन भैय्यासाहेब जाधव यांचे वडील माजी न्यायाधीश तुकाराम जाधव आणि आई केवळाबाई यांच्या सूचने नुसार,जाधव कुटूंबियांनी नव्याने उभारलेले हॉस्पीटलच महापालिकेस करोना बाधितांच्या उपचारासाठी देण्याचा निर्णय घेतला.

त्यासाठी त्यांनी तत्काळ महापालिकेचे नगर अभियंता प्रशांत वाघमारे यांच्याकडे प्रस्ताव देऊन तो आरोग्य विभागालाही देण्यात आला. त्यानुसार, कायदेशीर बाबींची पूर्तता करून येत्या 3 ऑगस्ट पासून हे हॉस्पीटल सुरू आहे. मात्र, त्याच वेळी भैय्यासाहेब जाधव ज्या राष्ट्रवादी कॉंग्रेस पक्षाचे नगरसेवक आहेत. त्या पक्षाचे राज्याचे नेतृत्व असलेल्या उपमुख्यमंत्री आणि पालकमंत्री असलेल्या अजित पवार यांच्या वाढदिवसानिमित्ताने या हॉस्पीटलचे लोकार्पन केले जाणार आहे.

SHARAD LONKAR
SHARAD LONKARhttps://mymarathi.net/
पुण्याचे स्वतंत्र ,पहिले,ऑनलाइन मराठी न्यूज पोर्टल.. http://mymarathi.net/ पुणे महापालिकेची मुख्य सभा लाईव्ह करणारे सर्वात पहिले न्यूज पोर्टल .. C.G.Registration No.MSME/ MH- 26-0179354,M.G. RC No. DCL 2131000315798079 मालक-संपादक : शरद लोणकर( mobile-9423508306) sharadlonkarpune@gmail.com - State Committe Member Of Digital Media Editor Journalist Association Maharshtra *1984 पासून पुण्यात पत्रकारिता, *आजीव सभासद - अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळ, *आजीव सभासद - महाराष्ट्र साहित्य परिषद, *पुण्याच्या रस्त्याखाली ३० फुट खोल उतरून पेशवेकालीन भुयारी पाणीपुरवठा यंत्रणेचा प्रत्यक्षात माग काढणारा पहिला पत्रकार म्हणून मान मिळविला ... *स्वातंत्र्य वीर सावरकर यांचे नातू प्रफुल्ल चिपळूणकर हे सारस बागेजवळ भिक्षुकाच्या अवस्थेत दुर्लक्षित जिवन जगत असल्याचे सर्वप्रथम निदर्शनास आणून दिले *इराक मध्ये अडकलेल्या भारतीय मजुरांची सुटका होण्यासाठी विशेष प्रयत्न -लातूर मधील ५ तरुणांची सुटका . *निगडीतील २ महिन्यात दुप्पट पैसे देणाऱ्या सनराईज कन्सल्टन्सी च्या तथाकथित एल टीटीइ हस्तकाचा पर्दाफाश-संबधित फरार https://www.facebook.com/MyMarathiNews/

Share post:

Popular

More like this
Related

आज इंडिगोची ६५० हून अधिक उड्डाणे रद्द:६१० कोटी केले रिफंड,३०००प्रवाश्यांच्या बॅगा दिल्या परत …

मुंबई-आज इंडिगोच्या ६५० हून अधिक उड्डाणे रद्द करण्यात आली...

विधानपरिषद सभापती प्रा. राम शिंदे व उपसभापती डॉ. नीलम गोऱ्हे यांच्या नेतृत्वात हिवाळी अधिवेशन तयारीचा सविस्तर आढावा

“वीजपुरवठा, पार्किंग आणि वाहतूक व्यवस्थापनात कोणतीही त्रुटी राहणार नाही...