संरक्षण राज्य मंत्र्यांनी दक्षिण कमांडच्या पुणे येथील मुख्यालयाला दिली भेट

Date:

पुणे-संरक्षण राज्य मंत्री अजय भट्ट यांनी काल दक्षिण कमांडच्या पुणे येथील मुख्यालयाला भेट दिली.

दक्षिण कमांडच्या मुख्यालयात लेफ्टनंट जनरल ए के सिंग, एव्हीएसएम, वायएसएम, एसएम, व्हीएसएम, आर्मी कमांडर, दक्षिण कमांड यांनी संरक्षण राज्य मंत्र्यांचे स्वागत केले. या वेळी संरक्षण राज्य मंत्री अजय भट्ट यांना आत्मनिर्भर भारत अभियानात योगदान  देण्यासाठी  तसेच विविध संस्थांमधील समन्वय आणि तिन्ही सेवादलांमधील एकात्मता वाढविण्यासाठी कमांडने त्याच्या कार्य क्षेत्रात केलेल्या विविध परिचालन, प्रशिक्षण आणि प्रशासन उपक्रमांबद्दल आणि उचललेल्या पावलांबद्दल माहिती देण्यात आली. यासोबतच, राष्ट्र उभारणीसाठी भारतीय लष्कर आणि दक्षिण कमांडचे विशेष योगदान देखील अधोरेखित करण्यात आले. यामध्ये नागरी – लष्करी फ्युजन , विद्यांजली योजनेअंतर्गत शाळा दत्तक घेणे आणि नागरीकांसाठी अमृत सरोवरांची निर्मिती  यावर चर्चा करण्यात आली.

संरक्षण राज्य मंत्री अजय भट्ट यांनी दक्षिण कमांडमधील लष्करी अभियांत्रिकी   सेवेने  बांधलेल्या 2.5 कोटी रुपयांहून जास्त किमतीच्या विविध पायाभूत सुविधा प्रकल्पांचे दूरदृश्य प्रणालीमार्फत उद्घाटन केले. या प्रकल्पांमध्ये लष्करी रुग्णालय, जलतरण तलाव, एक सभागृह, दोन सौर ऊर्जा संयंत्रे आणि एक दारुगोळा साठवण सुविधा यांचा समावेश आहे. या सुविधा कमांडच्या सात वेगवेगळ्या ठिकाणी उभारण्यात आल्या आहेत.

संरक्षण राज्य मंत्र्यांनी कमांडच्या विविध तुकड्यांशी संवाद साधला आणि राष्ट्राचे सार्वभौमत्व सुनिश्चित करण्यासाठी त्यांच्या व्यावसायिक दृष्टिकोन तसेच उच्च दर्जाच्या कार्यान्वयन तत्परतेबद्दल सर्व श्रेणींचे कौतुक केले. आपल्या  क्षेत्रात विविध मानवतावादी सहाय्य आणि आपत्ती निवारण (HADR) मोहिमांमध्ये उत्कृष्ट योगदान दिल्याबद्दल त्यांनी कमांडचे अभिनंदन केले. सरकारच्या आत्मनिर्भर भारत उपक्रमाला पुढे नेण्यासाठी नागरी संरक्षण उद्योग तसेच संशोधन आणि विकास संस्थांशी संलग्न राहाण्यासाठी सदर्न कमांड करत असलेल्या प्रयत्नांचेही त्यांनी कौतुक केले.

SHARAD LONKAR
SHARAD LONKARhttps://mymarathi.net/
पुण्याचे स्वतंत्र ,पहिले,ऑनलाइन मराठी न्यूज पोर्टल.. http://mymarathi.net/ पुणे महापालिकेची मुख्य सभा लाईव्ह करणारे सर्वात पहिले न्यूज पोर्टल .. C.G.Registration No.MSME/ MH- 26-0179354,M.G. RC No. DCL 2131000315798079 मालक-संपादक : शरद लोणकर( mobile-9423508306) sharadlonkarpune@gmail.com - State Committe Member Of Digital Media Editor Journalist Association Maharshtra *1984 पासून पुण्यात पत्रकारिता, *आजीव सभासद - अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळ, *आजीव सभासद - महाराष्ट्र साहित्य परिषद, *पुण्याच्या रस्त्याखाली ३० फुट खोल उतरून पेशवेकालीन भुयारी पाणीपुरवठा यंत्रणेचा प्रत्यक्षात माग काढणारा पहिला पत्रकार म्हणून मान मिळविला ... *स्वातंत्र्य वीर सावरकर यांचे नातू प्रफुल्ल चिपळूणकर हे सारस बागेजवळ भिक्षुकाच्या अवस्थेत दुर्लक्षित जिवन जगत असल्याचे सर्वप्रथम निदर्शनास आणून दिले *इराक मध्ये अडकलेल्या भारतीय मजुरांची सुटका होण्यासाठी विशेष प्रयत्न -लातूर मधील ५ तरुणांची सुटका . *निगडीतील २ महिन्यात दुप्पट पैसे देणाऱ्या सनराईज कन्सल्टन्सी च्या तथाकथित एल टीटीइ हस्तकाचा पर्दाफाश-संबधित फरार https://www.facebook.com/MyMarathiNews/

Share post:

Popular

More like this
Related

राष्ट्रवादीचे माजी नगरसेवक धनकवडे उद्या करणार भाजपात प्रवेश

पुणे-केंद्रीय राज्यमंत्री मुरलीधर मोहोळ आणि आमदार भीमराव तापकीर यांच्या...

पुणे, पिंपरीत भाजपचा महापौर होईल,भाजप राज्यात एक क्रमांकावर राहील-मंत्री चंद्रशेखर बावनकुळे

पुणे -आगामी नगरपरिषद निवडणुकीत भाजप राज्यात एक क्रमांकावर राहील,...

‘भाजपा-शिवसेना पुणे महापालिका एकत्र लढणार’

शिवसेनेसोबत बैठकीनंतर केंद्रीय मंत्री मुरलीधर मोहोळ यांची माहिती पुणे, ...

काँग्रेसमध्ये इनकमिंग जोरात, मिरा भाईंदरमध्ये वेंचर मेंडोंसा व तारेन मेंडोंसा यांचा काँग्रेस पक्षात प्रवेश.

भाजपाच्या भुलथापांना बळी पडू नका, महानगरपालिका निवडणुकीत काँग्रेसला विजयी...