Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0
Advt.

.

0

ई-गव्हर्नन्स प्रणाली विविध खात्यांतून प्रभावीपणे राबविणार – महापालिका आयुक्त

Date:

पुणे महानगरपालिकेच्या विविध खात्यांतून ई -गव्हर्नन्स प्रणाली मोठ्या प्रमाणावर राबविण्यात येणार असल्याचे महापालिका आयुक्त कुणाल कुमार यांनी सांगितले.

ई-गव्हर्नन्स अंतर्गत विविध खात्यांमधून सध्या होत असलेले कामकाज व त्यात संगणकीय, ई गव्हर्नन्स अंतर्गत विविध प्रकारच्या मोबाईल अ‍ॅप्लिकेशनद्वारे कामकाजाचे नियोजन व प्रभावी कार्यपध्दती तसेच नागरी सेवांचे नागरिकांना लाभ, नागरिकांचा सहभाग याबाबत विचार करुन त्याबाबत नियोजन करण्यात येत आहे.

या नियोजना संदर्भात पीडब्लूसी या माहिती तंत्रज्ञान कंपनीच्या वतीने मनपाच्या विविध खात्यांमधील सध्याची कामकाज पध्दती, त्यात गतीशील व प्रभावी कसे बदल करता येतील, विविध प्रकारच्या मोबाईल अ‍ॅप्लिकेशनद्वारे त्याचे प्रभावी नियोजन कसे करता येईल, याबाबत पीडब्लूसी माहिती तंत्रज्ञान कंपनीने १५ मोड्युल्सद्वारे तयार केलेल्या विविध खातेनिहाय माहितीचे सादरीकरण व आढावा घेण्यात आला.

याप्रसंगी  अतिरिक्त महापालिका आयुक्त ओमप्रकाश बकोरिया तसेच  राजेद्र जगताप व सर्व खातेप्रमुख, नोडल ऑफिसर उपस्थित होते.

विविध विभागांच्या माहिती सादरीकरणावेळी मा. महापालिका आयुक्त कुणाल कुमार तसेच मा. अतिरिक्त महापालिका आयुक्त ओमप्रकाश बकोरिया तसेच  राजेद्र जगताप यांनी संबंधित खातेप्रमुख व पीडब्लूसी माहिती तंत्रज्ञान कंपनीच्या प्रतिनिधींशी चर्चा केली.

या संदर्भात मा. महापालिका आयुक्त कुणाल कुमार यांनी सांगितले की, सदरची प्रणाली प्रभावी व परिणामकारकपणे राबविणेकरिता संबंधित खातेप्रमुख, नोडल ऑफिसर व कर्मचारी यांना आवश्यक प्रशिक्षण दिले जाणार असून प्रशिक्षणानंतर किती प्रमाणात बदल, सुधारणा झालेल्या आहेत याबाबत आढावा घेतला जाईल. प्रशिक्षणार्थी, अधिकारी, कर्मचारी यांच्या प्रगतीबाबत गुणपध्दतीचा अवलंब करुन प्रगती साधली जाणार आहे. या प्रणालीचा वापर व अंमलबजावणी केल्यामुळे खात्यामधील विविध कामे जलदगतीने होणे, वेळेचा अपव्यय टाळणे, माहिती व संवादाची जलद रितीने उपयुक्तता साधणे या परिणामकारकतेमुळे नागरिकांना विविध प्रकारच्या सेवा सुविधा जलदगतीने देणे, माहिती प्रसार, विविध योजनांची व निर्णयांची माहिती, खात्यांचा नागरिकांशी प्रत्यक्ष अप्रत्यक्ष संपर्क, नागरी सहभाग व कामांचा जलदगतीने निपटारा करणेसाठी ई-गव्हर्नन्स प्रणाली उपयुक्त व प्रभावी ठरणार असल्याचे  महापालिका आयुक्त कुणाल कुमार यांनी सांगितले.

SHARAD LONKAR
SHARAD LONKARhttps://mymarathi.net/
पुण्याचे स्वतंत्र ,पहिले,ऑनलाइन मराठी न्यूज पोर्टल.. http://mymarathi.net/ पुणे महापालिकेची मुख्य सभा लाईव्ह करणारे सर्वात पहिले न्यूज पोर्टल .. C.G.Registration No.MSME/ MH- 26-0179354,M.G. RC No. DCL 2131000315798079 मालक-संपादक : शरद लोणकर( mobile-9423508306) sharadlonkarpune@gmail.com - State Committe Member Of Digital Media Editor Journalist Association Maharshtra *1984 पासून पुण्यात पत्रकारिता, *आजीव सभासद - अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळ, *आजीव सभासद - महाराष्ट्र साहित्य परिषद, *पुण्याच्या रस्त्याखाली ३० फुट खोल उतरून पेशवेकालीन भुयारी पाणीपुरवठा यंत्रणेचा प्रत्यक्षात माग काढणारा पहिला पत्रकार म्हणून मान मिळविला ... *स्वातंत्र्य वीर सावरकर यांचे नातू प्रफुल्ल चिपळूणकर हे सारस बागेजवळ भिक्षुकाच्या अवस्थेत दुर्लक्षित जिवन जगत असल्याचे सर्वप्रथम निदर्शनास आणून दिले *इराक मध्ये अडकलेल्या भारतीय मजुरांची सुटका होण्यासाठी विशेष प्रयत्न -लातूर मधील ५ तरुणांची सुटका . *निगडीतील २ महिन्यात दुप्पट पैसे देणाऱ्या सनराईज कन्सल्टन्सी च्या तथाकथित एल टीटीइ हस्तकाचा पर्दाफाश-संबधित फरार https://www.facebook.com/MyMarathiNews/

Share post:

Popular

More like this
Related

तुकडेबंदी कायदा रद्द अधिसूचना जारी … बावनकुळे

मुंबई- सरकारने याच अधिवेशनात केलेल्या घोषणेप्रमाणे तुक्देबंदी कायदा रद्द...

मीरा-भाईंदर शहरातील मुख्य रस्ता सिमेंट काँक्रीटचा करा – मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस

मुंबई, दि. १६ : मेट्रो लाईन समवेत असणारे काशिगाव मेट्रो...

आम आदमी पार्टी जिल्ह्यात सर्व स्थानिक निवडणुका लढवणार

पुणे-राज्यातील जिल्हा परिषदा आणि पंचायत समित्यांच्या सार्वत्रिक निवडणुकीसाठी गण,...